Tập Lái
20/2/20
39
14
8
33
HN cũng có 4 đại lý lận mà. Muốn dứt bệnh phải chịu khó tốn thời gian với ẻm rồi bác. Em chia tay em này cũng ngay 78k km mà có điều chưa gặp phải hiện tượng như bác

Em cũng xuất hiện hiện tượng này từ năm ngoái, sau đợt rửa khoang máy, ko hiểu có ảnh hưởng gì không :(. Chứ trước đi mọi thứ vẫn rất bình thường, ngon nghẻ là đăng khác.

Trước xe bác có bị kêu thước lái không?

Tập Lái
20/2/20
39
14
8
33
HN cũng có 4 đại lý lận mà. Muốn dứt bệnh phải chịu khó tốn thời gian với ẻm rồi bác. Em chia tay em này cũng ngay 78k km mà có điều chưa gặp phải hiện tượng như bác
Vâng e vẫn chỉ lên 1 đại lý, nhưng thực sự cái cách làm của họ e thấy chán không muốn vào nữa.
Bảo dưỡng thì qua loa, không cần xem hiện trạng của xe chỉ nhìn số km rồi gõ máy tính.
Xử lý vấn đề trên thì họ nói phải nghe được tiếng kêu mới biết được, trong khi e mô tả nguyên nhân các kiểu.
Em cũng là dân kỹ thuật, khi mà làm việc với máy móc và thật sự hiểu về nó thì chỉ cần mô tả triệu chứng là có thể khoanh vùng được, đằng này họ chả khoanh vùng kiểm tra gì bảo cứ về đi bao giờ nó kêu liên tục thì mang đến đây, công nhận nghe cũng chán bác ah. Nên e mới lên đây mô tả triệu chứng để khoanh vùng rồi mang đến gara nhờ kiểm tra :))).

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Em cũng xuất hiện hiện tượng này từ năm ngoái, sau đợt rửa khoang máy, ko hiểu có ảnh hưởng gì không :(. Chứ trước đi mọi thứ vẫn rất bình thường, ngon nghẻ là đăng khác.

Trước xe bác có bị kêu thước lái không?
Xe em chưa gặp phải những lỗi như bác. Chắc bác hay làm xe tại Honda MĐ phải ko? Em thấy đại lý này có vẻ bị phàn nàn nhiều nhất

Tập Lái
20/2/20
39
14
8
33
Xe em chưa gặp phải những lỗi như bác. Chắc bác hay làm xe tại Honda MĐ phải ko? Em thấy đại lý này có vẻ bị phàn nàn nhiều nhất
Chuẩn rồi bác, em toàn làm ở MĐ từ lúc mua xe đến giờ, bth không sao, lúc có lỗi mới thấy cách làm việc ko hay lắm.

• Like
Reactions: No[2]
Hạng F
29/10/16
11.581
22.218
113
Pháp
Nếu cần em đoán bệnh online thì với cây số như trên
thử từ cái rẽ nhất.
- Bác kiểm tra các ống .... cao su thử xem (nhất là các ống hơi), coi chừng nứt, mục đâu đó, có ảnh hưởng đến chế độ xăng và khí nạp của xe (lúc nóng lúc lạnh) ..... sau đó để em suy nghĩ tiếp nha ...

• Like
Reactions: xlive and Mr.KaKa
Hạng F
29/10/16
11.581
22.218
113
Pháp
Thước lái của e bị rơ, em xử lý xong rồi, không phải do thước lái bác ạ.
Xe hụt hơi bị thước lái à ??? lạ quá lần đầu mới nghe.
Bạn xem lại các ống cao su chưa (ống hơi) sau đó mới tính tiếp
Tiện bạn cho thêm thông tin để xem máy tương đương vì bên nầy kh có city (có nhưng thời napoléon) nhưng có Honda các đời kiểu khác, cho nên khó tư vấn tìm bệnh
Máy dung tích/mã lực hay bạn có loại nào tương tự không ?

Đây là những vấn đề chung khi hụt chân ga
dùng gu gờ translation dịch qua tiếng Việt nam (khá chính xác)

Tập Lái
20/2/20
39
14
8
33
Xe hụt hơi bị thước lái à ??? lạ quá lần đầu mới nghe.
Bạn xem lại các ống cao su chưa (ống hơi) sau đó mới tính tiếp
Tiện bạn cho thêm thông tin để xem máy tương đương vì bên nầy kh có city (có nhưng thời napoléon) nhưng có Honda các đời kiểu khác, cho nên khó tư vấn tìm bệnh
Máy dung tích/mã lực hay bạn có loại nào tương tự không ?

Đây là những vấn đề chung khi hụt chân ga
dùng gu gờ translation dịch qua tiếng Việt nam (khá chính xác)
Thước lái là e trả lời bác trên kia thôi

Hạng F
29/10/16
11.581
22.218
113
Pháp
Thước lái là e trả lời bác trên kia thôi
Cũng như đau bụng mà đi chửa cái chân bị trật .....Mấy câu hỏi như thế tôi cũng không trã lời , huống gì là gara ....