Hạng C
12/5/06
763
3
18
RE: Hiện tượng khi thắng xe Mio===> nghe tiếng nổ lớn!

vậy thì mình chơi bugi xịn lửa lớn có hết không bác da đo3

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Hôm nọ em giật cả người vì em Mio này, chạy sau nó nó nổ 1 phát có lửa ra ống bô mới ghê chứ!:D:D

Hạng B2
3/5/06
463
0
16
39
Bình Tân

Trích đoạn: shdodai

Trích đoạn: heosua

Xe Mio của nhà em hễ đang chạy mà thắng lại thì có tiếng nổ " bụp" rất lớn! Người chạy gần giật cả mình luôn đấy ạ!!Xin các bác có kinh nghiệm đoán bệnh giúp em !
[:eek:]
con cá của bác bệnh y chang con sh150 của em5..bác chỉnh xăng thế nào và ở đâu chỉ giúp em với!
Em hổng có chỉnh bác ơi! Em đem cho thợ chỉnh mừh!:D
Đùa với bác tí cho vui!! Bác đem ra tiệm sửa xe tay ga ấy, bảo nó canh xăng lại!! Mấy anh thợ máy có đầy;) đủ đồ nghề nên chuyện này cũng đơn giản thôi bác à!! Tiền công 20k hết thảy!

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: shdodai

vậy thì mình chơi bugi xịn lửa lớn có hết không bác da đo3
Chơi bu gi xin thì nhanh hết bugi thôi ..........( em cũng đã từng xài qua mấy cây Denso Iridium , nói chung có sự khác biệt so với bugi thường hoặc platinum nhưng hình như cứ tầm 7000 km là cứ rụng dần , mới đầu 1 máy lập phập sau đó bỏ ra thây cây khác thì mấy cái kia cứ lần lượt hy sinh - thay nguyên dàn mới vào lại phe phé - không biết là sao đây )

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

thì lửa mạnh quá nên yếu là phải...vắt cho kiệt mà sao sống lâu nổi hả bác đức :D:D

Hạng B2
11/7/06
332
0
0

sao hiện tượng này chỉ xảy ra ở yamaha thôi nhỉ

4WD
Hạng C
20/3/05
718
3
18
53
Vietnam

Xe hãng nào cũng bị chứ không riêng Yamaha. Mấy con Honda 67 đứng yên 1 chỗ khi đạp máy khởi động cũng nổ quá trời!

Hạng B2
3/5/06
463
0
16
39
Bình Tân

Đạp máy khởi động thì phải nổ chứ bác! Hổng nổ sao chạy được bác?:mad:

4WD
Hạng C
20/3/05
718
3
18
53
Vietnam

Ái dà! Tiếng Việt nó phức tạp vậy đó, trong ngữ cảnh này bác hiểu là nổ ống bô "phẹt phẹt" rồi mà còn trêu em :D.

Hạng B1
27/4/07
50
0
0

Trích đoạn: simbeane

sao hiện tượng này chỉ xảy ra ở yamaha thôi nhỉ
Hổng phải chỉ Ya đâu bác. Hôm có bạn của ông già đến chơi đi con Star. Lúc về ổng đề xình xịch mấy phát mà máy không nổ, thăng bé lon ton ra đằng sau hóng đúng lúc ổng đề phát nữa. Ống pô nổ một cái cứ đoànhhhhhhh!!!! Thằng bé ong hết cả tai hồn vía bay đập vào tường. Sau khi lấy lại tinh thần mới móc quả tô vít 2 cạnh ra chỉnh lại xăng gió cho ổng, đề pa là nổ ngay, nhiều xăng ý mà.