Hạng B2
3/5/06
463
0
16
39
Bình Tân
Xe Mio của nhà em hễ đang chạy mà thắng lại thì có tiếng nổ " bụp" rất lớn! Người chạy gần giật cả mình luôn đấy ạ!!Xin các bác có kinh nghiệm đoán bệnh giúp em !
[:eek:]

Hạng B2
22/9/04
316
1
0
RE: Hiện tượng khi thắng xe Mio===> nghe tiếng nổ lớn!

Nhiều khả năng xe bạn thừa xăng hoặc bỏ lửa nên gây tiếng nổ ở pô. Bạn nên mang ra YSS bảo dưỡng đi.

4WD
Hạng C
20/3/05
718
3
18
53
Vietnam

Hồi xưa em nghe quảng cáo "IC thông minh" ASIA hấp dẫn quá, lại còn được báo Tuổi Trẻ lăng xê nữa nên cũng ráng mua con IC dành riêng cho Future110 gắn vào. Chẳng thấy hiệu nghiệm gì, đã thế khi đang chạy nhanh giảm ga để xe lao theo quán tính là lập tức nghe ống pô kêu cái "bùm"[&:]. Nhiều lúc giật bắn cả mình:mad:. Thôi thôi em dẹp luôn từ đó.

Vì vậy chắc đúng như bác KhanhLinh nói là do điện đóm, củi lửa gì rồi...

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Đừng sửa nhé, cứ để vậy mà đi. Khi nào có thằng nào đu gió mình (ý là bám sát đít mình ý), chơi cho nó một phát, bảo đảm nó sẽ giật mình, đố nó dám bám đít mình nữa!!! Giỡn chút thôi nha. Chắc là xe bạn bị dư xăng rồi, chỉnh lại sẽ hết thôi, dễ ợt mà!!!:D

Hạng B1
27/4/07
50
0
0

Ngày trước em chạy con Nú vồ cũng bị thế. Đang đèo con bồ thì một thằng lái quả phân khối lớn (Động cơ 2 xi lanh thẳng hàng truyền chuyển động qua bàn đạp, hãng) tạt đầu, thằng bé hốt quá phanh dúi dụi nghe nổ cứ đoàng, con bồ giật mình tí nữa thì rớt.
Em mang ra YSS chỉnh xăng gió là ok ngay

Hạng B2
3/5/06
463
0
16
39
Bình Tân

Em mang đi chỉnh rồi các bác à!! Thợ phán bị dư xăng tí xíu!! Chỉnh lại thì Ok rồi!! Thanks!!
PS: em nói với thợ: Chắc là hổng nổ 1 tiếng nữa hả anh?Nổ liên thanh luôn hả?:D
Anh í trả lời: hehe, hên xui

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.209
113
53
SG

Hôm wa em đi ké xe bạn gái em cũng nghe như vậy , quay lại nhìn thấy 1 ông 67 đang đạp xe ổng ko nghĩ là xe mình :D, một lát nghe tiếng nữa quay lại thì thấy ngay tiệm sửa xe :D. Ai dè chắc xem em bị du xăng luôn rồi :mad: chắc bệnh của MIO

Hạng C
12/5/06
763
3
18

Trích đoạn: heosua

Xe Mio của nhà em hễ đang chạy mà thắng lại thì có tiếng nổ " bụp" rất lớn! Người chạy gần giật cả mình luôn đấy ạ!!Xin các bác có kinh nghiệm đoán bệnh giúp em !
[:eek:]
con cá của bác bệnh y chang con sh150 của em5..bác chỉnh xăng thế nào và ở đâu chỉ giúp em với!

Hạng C
12/5/06
763
3
18

Trích đoạn: KhanhLinh

Nhiều khả năng xe bạn thừa xăng hoặc bỏ lửa nên gây tiếng nổ ở pô. Bạn nên mang ra YSS bảo dưỡng đi.
bác giải thích rõ hơn giúm em vụ thừa xăng và bỏ lửa voi5..em chưa hiểu lắm

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

nghĩa là khi xăng vào nhiều đốt không hết bị nén ra ngoài ống xả tạo thành tiếng nổ lớn ......