Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Ko biết các bác xài nano thế nào chứ em thấy cái aquapel (cũng tương tự nano)em xài thấy tầm nhìn thoáng hơn hẳn, 2 hôm nay mưa rất to em chỉ xài gạt nấc 1, nước trên kính nhiều nhưng gom lại và xuyên sang tốt nên ko có điểm mù. Kính lái ko xài gì thì mưa như 2 hôm nay đảm bảo có 1s mù, gạt cật lực

• Like
Reactions: hungpg
Hạng C
11/11/13
799
549
93
Ko biết các bác xài nano thế nào chứ em thấy cái aquapel (cũng tương tự nano)em xài thấy tầm nhìn thoáng hơn hẳn, 2 hôm nay mưa rất to em chỉ xài gạt nấc 1, nước trên kính nhiều nhưng gom lại và xuyên sang tốt nên ko có điểm mù. Kính lái ko xài gì thì mưa như 2 hôm nay đảm bảo có 1s mù, gạt cật lực
Mua aquapel về, tự quẹt dễ kg bác.

Hạng C
11/11/13
799
549
93
Rửa sạch xe xong quét dễ thôi bác à. 5p. Nên để qua đêm hôm sau đi mưa được
Tks bác. Để mua cái này về chơi, thấy giang hồ bán tầm 250k kg biết có đúng hàng usa kg nữa.

Hạng B2
17/8/09
124
63
28
đó là loại chính hãng của đức đó Bác. tuy nhiên nano chỉ phù hợp đi đường trường, đi nội thành kg phù hợp vì kg tạo được sức gió để trôi nước lên gây cản trở và vẫn phải dùng gạt mưa. dùng gạt mưa thì kg mượt mà như trước khi phủ.
NẾu chỉ đi nội thành e khuyên nên phủ bên hông, kiếng hậu vầ chiếu hậu thôi. cực kỳ hiệu quả.
Vậy thì dùng chai chống bám nước cho tất cả các kính cũng đc rồi. Quan trọng là nó làm cho kính lái trơn hơn chứ ko rít như Nano. E đang dùng chai này của 3M, thấy khá tốt, gạt êm, cũng hiệu ứng lá sen, ít bám bụi. Có 176k. Nửa tháng rồi chưa bôi lại thấy vẫn ok.

Attachments

• Like
Reactions: hangdocauto
Hạng B2
17/8/09
124
63
28
Bác xài chai aquapel đó khoảng bao lâu phải bôi lại 1 lần vậy bác?

Tập Lái
27/8/16
3
1
3
39
Em xài tip aquapel 200K kính trong veo, chưa bao giờ gạt tới mức 2 kể cả mưa rất to, gạt êm ru. Xài thêm chon2 kính hông và chiếu hậu, xe ko có điểm mù luôn, chạy rát tự tin
Bac co the cho e biet chi tiet duoc khong. Chay mua ghet nhat diem mu tren kinh hau lam khong thay gi het.buc minh

Vậy thì dùng chai chống bám nước cho tất cả các kính cũng đc rồi. Quan trọng là nó làm cho kính lái trơn hơn chứ ko rít như Nano. E đang dùng chai này của 3M, thấy khá tốt, gạt êm, cũng hiệu ứng lá sen, ít bám bụi. Có 176k. Nửa tháng rồi chưa bôi lại thấy vẫn ok.
mỗi cái đều có cái lợi riêng Bác Phong ơi, E đang nghiên cứu các để xử lý vấn đề này. Phủ nano được cái là nó thẩm thấu tốt hơn nên độ bám dính vào kiếng tốt hơn. E đang cố gắng tìm cách xử lý bề mặt là ổn. Dùng nano kiếng hông thật quá tuyệt vời. Bác nào chưa mần nên làm ngay và luôn để đi mưa cho yên tâm khi nhìn kiếng hậu. còn kiếng trước có gạt rồi nên đó kg phải là vấn đề lớn.

Tập Lái
10/11/15
49
7
8
31
Kính xe em bị tạo thành vầng rất choá khi có đèn xe đối diện đi vào ban đêm, làm loá mắt rất khó lái ban đêm. Nhờ các bác tư vấn giúp xem có giải pháp nào cải thiện k ạ! Thanks các bác!
kính tài xe bác đi đánh bóng là đảm bảo hết hiện tượng trên.

Hạng B1
27/9/16
51
20
8
55
Thủ đức
Đọc coment của các bác thấy cố vấn đề nổi cộm.
- Kinh lái khi trời mưa gạt nước nhảy ở cuối hành trình.
Có nhiều nguyên nhân như
- Lá Cao su bị trai
- Cần gạt nước kg đúng
- Mặt kính lái quá bẩn
Sau cùng mới đến Nano