GHD confirmed
Hạng B2
24/4/08
366
517
93
Nơi ấy
taxivip.com.vn
Em ko nghĩ Keeple nó ngây thơ tới mức chuyển tiền cho TP làm đâu bác. Nó sẽ tự làm và bàn giao lại cho TP sau này thôi. Tất nhiên nó chỉ làm khi mà cái khu Sport City được phép xây dựng. Hiện tại nghe nói đang vướng chỗ quỹ đất nhà ở XH trong khu này. Mà đời nào nó chịu có 1 khu nhà ở XH trong khu cao cấp thế. Luật đất đai mới đang bỏ cái quy định bắt buộc phải có quỹ đất cho nhà ở XH trong các dự án BĐS thương mại.
Khu này làm gì có chức năng ở mà có NOXH cha :(

Hạng B2
15/5/17
228
636
98
43
:D Anh kia bảo lúc sốt 20 tỷ, giờ xuống 19 tỷ ai mà mua :))
Chính xác. Mình thấy nhiều anh chủ tự tin thái quá. Giờ coi như giá 0 xuống mà đứng yên trong 3 năm thì anh cũng đã lỗ (1.08)^3-1 = 26% so với lãi ngân hàng.
Thay vì ngồi cù cưa hột dưa, chịu giảm giá 20% (16 tỉ), đem tiền về ngồi chờ hàng thơm có lý hơn hẳn. Chưa kể cái giá sốt 20 tỉ là có giao dịch chưa? Hay chỉ là cái giá kỳ vọng?

Túm lại các anh tự tin miếng 20 tỉ nhà các anh lên 25 tỉ trong 3 năm tới thì cứ giữ đấy. Khỏi rao bán làm gì cho mệt

Hạng D
10/7/10
1.244
1.640
113
Chính xác. Mình thấy nhiều anh chủ tự tin thái quá. Giờ coi như giá 0 xuống mà đứng yên trong 3 năm thì anh cũng đã lỗ (1.08)^3-1 = 26% so với lãi ngân hàng.
Thay vì ngồi cù cưa hột dưa, chịu giảm giá 20% (16 tỉ), đem tiền về ngồi chờ hàng thơm có lý hơn hẳn. Chưa kể cái giá sốt 20 tỉ là có giao dịch chưa? Hay chỉ là cái giá kỳ vọng?

Túm lại các anh tự tin miếng 20 tỉ nhà các anh lên 25 tỉ trong 3 năm tới thì cứ giữ đấy. Khỏi rao bán làm gì cho mệt

Thiện chí thì cứ alo vào việc bác

Hạng C
2/4/18
756
708
93
34
Bữa Bác nào hỏi mảnh đất trống 5ha ở phía mặt cao tốc giáp TGC, đây là sẽ khu tiện ích giành cho cư dân ngoài và trong TGC nhé các Bác.
Đợt này bên TGC đang có chính sách cam kết cho thuê với các thương hiệu nổi tiếng hàng đầu Singapore, Bác nào qt ib em nhé :)
Him Lam Bình An (update Global City)- có nên đầu tư ???

Chỉnh sửa cuối: