Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Bác chủ cho em hỏi ngu tí thay bóng có bị vô nước khi đi mưa, hoặc ố chóa đèn không bác. Nếu không em tính làm 2 đèn sương mù. Bác inbox dùm e cái giá xe em crv 2010.
Chào bác.
CRV bữa trước có bác qua em thay luôn xenon theo xe bằng LED, vì bác này đã từng sử dụng xe có bi-xenon sau 1 thời gian bị mờ dần.
Thời gian đầu chưa có kinh nghiệm nên 1 số xe bị vào nước do phải chế lại chụp bụi, nhưng giờ bên em đã giải quyết triệt để vụ bị vô nước rồi ạ.
Bác tham khảo ở link này nhé:
http://novatech.vn/honda-crv-thay-bong-den-d2s-led-philips-lumileds-45w-4500lumen-6000k/
- LED ko tỏa nhiệt ở bóng đèn, chỉ tỏa nhiệt ở đế, nên về lâu dài không gây ố vàng hay chảy chóa như Xenon và Halogen. Em có rất nhiều hình ảnh Xenon và Halogen gây ố mờ chảy chóa, để bữa nào rảnh em làm cái thớt riêng up lên.
Xenon lắp vô bi-xenon, lúc đầu thì rất sáng, nhưng chỉ 1 vài năm sau thôi sẽ thấy mờ dân, nhìn vào gương cầu thấy trắng tráng như đục thủy tinh thể, chóa đèn do chịu nhiệt 1 thời gian dài sẽ bị nám và ko phản xạ ánh sang tốt như lúc đầu, cho dù có dùng bi-xenon xịn cũng vậy. Cái này trong nghề ai cũng biết, và chỉ có thể lau thấu kính, chứ chóa thì... vô phương. Hôm nay cũng có 1 bác khách chạy RX450h qua bên em, bóng cos bi-xenon đã lão hóa mờ gần như ko thấy gì. Bác chủ tưởng bóng Xenon zin sắp tèo, muốn thay Xenon khác nhưng lắp xenon khác vào cũng y như cũ.
Đây là hình quả bi-xenon theo xe có chức năng liếc. Phải nói bi-xenon của Lexus RX450h được đánh giá rất cao khi vừa ra mắt. Còn đây là cặp mắt của em nó sau vài năm sử dụng, đã không thể chịu nổi "nhiệt" của Xenon nên đành lão hóa, nhìn vào chỉ thấy 1 màu trắng đục nhưng ko sáng.
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

So sánh ánh sáng quả bi-led sau khi lắp thử (vệt cắt dưới) và ánh sáng xenon zin nguyên bản chưa đụng chạm gì (vệt cắt bên trên)

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Bác chủ báo giá cho em nếu thay hết tất cả đèn led pha, cos, sương mù Altis 2012 thì tổng thiệt hại là bao nhiêu? mail của em: [email protected]
nếu có đèn led đi ban ngày cho altis thì bác báo giá cho em luôn nha.
Chào bác.
Hôm trước em có gửi mail cho bác nhưng đánh thiếu 1 chữ i nên mail nó ko đi.
- Đèn cụm HeadLight cho xe bác vài ngày nữa sẽ về tới. Nếu bác muốn thay LED thì lúc đó qua xem loại nào rồi em tư vấn luôn nhé. EM gửi inbox bác xem giúp em. Cảm ơn bác.

Tập Lái
13/5/15
17
27
13
44
Novatech.vn... Hiện nay độ sáng của LED đã đạt 4500Lumen và còn có thể tăng thêm nữa (Halogen chưa tới 1000Lumen, Xenon khoảng 3000Lumen).

Đồng ý với bác thời nay công nghệ led đang lên ngôi, nhưng hiện tại với led của bác đạt 4500lm theo lý thuyết so với xenon zin 3000lm như bác nói thì em khuyên bác nên dùng thiết bị chuyên dụng đo lại cường đội ánh sáng led 4500lm. Theo thực tế hiện nay xenon zin theo xe ăn đứt led 4500lm về mọi mặt như: độ gom ánh sáng bám đường tốt, ánh sáng dịu dàng không chói lòa lung tung (cường độ ánh sáng xenon zin ngang ngữa với led 4500lm nếu đo thực tế) không hư hại mắt, không ảnh hưởng cho người đối diện. Với led 4500lm (cường độ ánh sáng trên lý thuyết) so sánh với xenon tàu thì chuyện hơn hẳn là đương nhiên, nhưng cả 2 có độ tương đồng về độ lòe lẹt chói mắt cho người đối diện, tiêu cự ko chuẩn về độ gom ánh sáng bám đường kém, và đi đường xa gây mỏi mắt. Đối với các bác lâu nay sử dụng halogen nên khi thay qua led 4500lm này thì dĩ nhiên cái sung sướng lên tột đỉnh ngay vì sự chện lệch ánh sáng. Việc bán hàng của bác có uy tín rồi thì nên nâng cấp thiết bị đo ánh sáng công bố chi tiết để tăng thêm sự uy tin bán hàng và em cũng khuyên bác khi lấy bất cứ sản phẩm nào so sánh thì phải chi tiết trung thực sản phẩm đó (ví dụ xenon zin lm bao nhiêu hay xenon tàu phải ghi rỏ kèm theo thông số đo đạc của thiết bị...).
Chuyện so sánh đơn giản nhất là sử dụng cos xenon zin và cos led 4500lm là thấy rỏ nhất. Dù là cos nhưng led vẫn bị chói mắt cho người đối diện, con xenon zin thì không bao giờ có chuyện đó.

Chúc bác ngày càng đông khách nhập nhiều chủng loại tiên tiến mới nhất.
Bac ơi xe có xenon là phải đi kèm Gương cầu có đường cắt sáng thì mới không chói, xe em là INNOVA thì gắn bóng gì phù hợp hả Bác?

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Bac ơi xe có xenon là phải đi kèm Gương cầu có đường cắt sáng thì mới không chói, xe em là INNOVA thì gắn bóng gì phù hợp hả Bác?
Bữa trước em đã thay bóng H4 LED Philips Lumileds 45w - 4500Lumen cho mấy chiếc innova cho thuê của bác. Nếu muốn ngon lành hơn nữa thì mổ mắt độ bi. Nhưng xe cho thuê thì hơi tốn kinh phí, bác chỉ nên làm xe nào bác hay chạy thôi ạ.

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Đa số đèn pha sử dụng halogen nên hơi led này cho pha phù hợp hơn, vì trước sau gì cũng lóa mắt hết. Riêng Innova thì không nên chơi vì pha cos cùng 1 chóa, vịt của em pha halogen cũng tính nâng cấp lên led nhưng còn ngại led về khoản chiếu xa ko tốt (hiện tại pha halogen chiếu xa bám đường tốt), còn cos đang dùng xenon ko bi nhưng đảm bảo ko bao giờ chói và lóa mắt cho nguời đối diện nên ko cần thay thế gì nữa.

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Chào bác.
Cảm ơn bác đã góp ý để bên em càng ngày càng hoàn thiện hơn. Bên em rất trân trọng những lời góp ý chân tình và xây dựng như bác. Bên em đang nhập các loại máy móc chuyên dụng và tất nhiên là cả máy đo cường độ ánh sáng để nghiên cứu về các loại LED khác nhau ạ.
Rất mong các chuyên gia đèn có thiết bị đo cường độ ánh sáng, lúc đó tha hồ lựa chọn theo thực tế độ sáng do thiết bị đo được. Cư tầm xa 20m đo được độ sáng 4000 lm là em quất ngay không đắng đo.

• Like
Reactions: kiaduoicut123
qn
Tập Lái
2/6/05
7
2
3
Xe tôi yaris pha cốt H4, đèn sương mù H11, bác cho báo giá đèn Led thay từng loại H4 và H11(tự thay) và thay ở chỗ bác thì công thay là bao nhiêu ?
TKS.

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Xe tôi yaris pha cốt H4, đèn sương mù H11, bác cho báo giá đèn Led thay từng loại H4 và H11(tự thay) và thay ở chỗ bác thì công thay là bao nhiêu ?
TKS.
Chào bác.
- H4 LED PHILIPS Lumileds 45w 4500Lm bên em có màu 4000k và 6000k. Pha cos chung nên em nghĩ bác nên chọn màu 4000k cho bám đường hơn nhé.
- H11 bên em có nhiều loại, nhiều màu, từ 3000k, 4000k, 6000k. Gầm em nghĩ bác nên chọn màu 3000k hoặc 4000k để bám đường hơn, tăng cường khi đi mưa và sương mù.
Để phục vụ khách hàng được tốt hơn, bên em bảo hành 1 năm, sau khi hết thời gian bảo hành bên em vẫn có thể thay thế linh kiện được ạ.
Em gửi inbox bác xem giúp em nha.
Thanks bác.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Kia K3 của 1 anh trong hội KIA, sau khi thay bóng LED hàng loại thường, do không đạt hiệu quả chiếu sáng nên ngay ngày hôm sau đã ghé bên Novatech.vn thay bằng LED PHILIPS Lumileds siêu sáng.
Khi mở nắp ca-pô ra thì hỡi ôi, chỗ cũ họ gắn bóng vào, cố định bằng sợi dây rút, và không thèm đậy nắp chống bụi, chống nước. Chỉ qua 1 vài cơn mưa là hư luôn chóa đèn.
Sáu khi lắp xong LED PHILIPS Lumileds vào bên tài, và so sánh ánh sáng với bên phụ LED hàng thường, gần như bên phụ không nhìn thấy gì, anh sáng rất mờ:
Sau khi thay bóng đèn Philips Lumileds siêu sáng cả 2 bên, khi chỉnh đúng tiêu cự ánh sáng trải rộng, đều sáng và có đường cut off rất đẹp và rõ nét
Đá pha như ánh chớp.

Video Clip:
Link tham khảo thêm: http://novatech.vn/kia-k3-thay-bong-den-led-philips-lumileds-45w-4500lumen/
Cảm ơn các bác đã xem tin.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: RF3