Hạng D
2/10/14
1.197
1.425
113
nói thật mình từng đi SF, cửa nhẹ huề, lỏng lẻo, cách âm tệ hơn con xe hạng C, Innova. Mấy seeder trên này thần thánh hóa xe Hàn. ai đã từng đi mới biết.
Em đem con San ra và bác đem con innova ra. Dùng thiết bị đó độ ồn. Cùng chạy trên 1 đoạn đường. Coi con nào ồn hơn.

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Thì những điêù bác nói là vô lý ở xứ ta. Con SF 2018 Thành công đang bán rõ ràng là 2700 = Elantra như e nói ở trên. Bác còn đá xéo người khác " khôn ghê ". Bác còn gì để nói?!
Dốt qá, đang trả lời chuyện SantaFe dựa trên khung gầm Sonata hay Elantra thì nhảy vào bảo Wheelbase Elantra 2018 = wheelbase SantaFe 2007, bằng thì đã sao ?!!? rõ là cãi cố mà không biết đang cãi cái gì !???!??

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
CX5 ráp của Trường Hải nhé , nhà minh mớii múc 1,1 tỉ nhé. full của full luôn nhé
ủa mazda cx5 full ráp trường hải có đầy đủ những option này luôn hả bác: HUD, sưởi ghế, nhớ 2 ghế hàng trước, đá cốp, 10 loa JBL và màn hình 10”. bác confirm giúp em để em ra đại lý chuẩn bị đổi xe.

Hạng B2
9/5/18
158
90
28
Nơi bình minh bắt đầu
Dốt qá, đang trả lời chuyện SantaFe dựa trên khung gầm Sonata hay Elantra thì nhảy vào bảo Wheelbase Elantra 2018 = wheelbase SantaFe 2007, bằng thì đã sao ?!!? rõ là cãi cố mà không biết đang cãi cái gì !???!??
Em nghĩ là thế này cho nhanh nè: sonata đời lâu rồi làm dư gầm, thôi làm con san bán chơi, thấy gầm dư nhiều quá, thôi thiết kế khung elantra ốp lên gắn lô gô vô, làm cái gầm sonata khác, thấy lại dư nhiều quá, thôi đẻ ra con san bản trục cơ sở dài, đấy, từ 2 cái gầm ta có 5 mẫu xe. Ez money. Ko cãi nữa nhé các bác.
P/S: em so sánh san và elantra đụng banh đầu ở xưởng rồi phán cái gầm nó như nhau. Ko dám múa rìu qua mắt thợ ạ. Con san 2018 và Elantra 2018 ckd tại việt việt nam trục cơ sở cũng đều 2m7.

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Em nghĩ là thế này cho nhanh nè: sonata đời lâu rồi làm dư gầm, thôi làm con san bán chơi, thấy gầm dư nhiều quá, thôi thiết kế khung elantra ốp lên gắn lô gô vô, làm cái gầm sonata khác, thấy lại dư nhiều quá, thôi đẻ ra con san bản trục cơ sở dài, đấy, từ 2 cái gầm ta có 5 mẫu xe. Ez money. Ko cãi nữa nhé các bác.
P/S: em so sánh san và elantra đụng banh đầu ở xưởng rồi phán cái gầm nó như nhau. Ko dám múa rìu qua mắt thợ ạ. Con san 2018 và Elantra 2018 ckd tại việt việt nam trục cơ sở cũng đều 2m7.
Kiến thức xe cộ của chú mơ hồ, tào lao mà cũng làm support hyundai ,giải nghĩa tầm bậy tầm bạ.
SantaFe là SUV hạng D dựa trên khung gầm Sonata, chú ngon thì show ra tài liệu nào nói SF dựa trên Elantra đi :
Hình ảnh thực tế Hyundai Sante Fe 2019 tại Việt Nam trước thềm ra mắt

Tập Lái
23/10/16
7
3
3
35
Hiện tại làm gì có con SF Vietnam nào có chiều dài cơ sở 2,765m
San bản mới nhất chính xác có từ năm 2017 ở các nước mỹ âu trục cơ sở đã 2765 rồi còn Vn là bản cũ ( rất cũ rồi nhe bác :D) bác ko để ý ngay con Sò của Kia nước ngoài có mới lâu rồi vn cũng chưa có
https://www.hyundai.com/worldwide/en/suv/newsantafe/performance
Thì những điêù bác nói là vô lý ở xứ ta. Con SF 2018 Thành công đang bán rõ ràng là 2700 = Elantra như e nói ở trên. Bác còn đá xéo người khác " khôn ghê ". Bác còn gì để nói?!
San 2018 là do thành công đặt tên thôi bác chứ cuối 2017 San đã giới thiệu phiên bản mới rồi . Giờ bác là nhà phân phối thì sang năm bản cũ còn bác bảo San 2019 cũng đc nhưng đã so thì so thị trường quốc tế chứ bác. Vn và DNA thường xài đồ sau người ta lâu lắm

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng C
14/12/16
580
340
63
Tucson mấy chỗ vậy bác? Santafe 5+2 hay mid 7 bác? Pilot 7 hay full size SUV vậy bác?
Theo em biết, hạng của xe dựa trên kích thước chứ không phải là số lượng chỗ ngồi.
Và đối thủ cạnh tranh với nhau là cùng hạng và giá tiền tương đương nhau, tất nhiên em k lấy giá ở VN làm chuẩn so sánh.
Và Pilot với em là mid size chứ k phải full size. Full size theo em đc biết là phải bự cỡ Sequoia, Armada hay Expedition kìa.

Hình ảnh thực tế Hyundai Sante Fe 2019 tại Việt Nam trước thềm ra mắt

Hạng B2
23/9/17
237
124
43
Con này theo thuyết vật lý động vật học, e đoán HTC ra giá khoảng 1 tỏi 2 nhé.

Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
Theo em biết, hạng của xe dựa trên kích thước chứ không phải là số lượng chỗ ngồi.
Và đối thủ cạnh tranh với nhau là cùng hạng và giá tiền tương đương nhau, tất nhiên em k lấy giá ở VN làm chuẩn so sánh.
Và Pilot với em là mid size chứ k phải full size. Full size theo em đc biết là phải bự cỡ Sequoia, Armada hay Expedition kìa.

View attachment 1742119
Yes, có thể bác nói đúng nhưng ở VN thì mấy người mua xe tìm hiểu kỹ như bác, mà nhiều người mua xe do bà cả quyết xe nào chứ đâu phải mấy bác, he he he