Hạng C
26/11/10
718
4
18
35
F1racer nói:
Chưa ngồi lái Subaru thì vẫn có quyền chê về cái giá của nó. Phân khúc khách hàng thì như e đã nói là nó đã có sẵn.
Subaru nó không phải đắt hơn ở cái giá, không phải cứ thằng nào nhìn hình dáng bên ngoài giống nhau thì nhất định phải có giá bằng nhau. Cái AWD của CX-9 với cái AWD nếu đem ra mổ xẻ phân tích thì mới thấy nó khác nhau. thằng Wave tàu và con SH cũng có chung cái thắng dĩa, có chung cái đồng hồ km nhưng sao nó chênh lệch nhau cũng có cái lý của nó.
Nhiều người so sánh con Vios, Altis với con Mer, cả hai đều có DVD, có ABS, có thắng dĩa ...nhưng quan trọng khi đang lưu thông trên đường 100km/h, con chó băng ngang ...có con lao vào gốc cây, có chú bay xuống ruộng nhưng cũng có người chỉ phanh nhẹ rồi chạy tiếp ...:):):D:D
Bác F1 phân tích quá hay...!!! Thích cái ví dụ của bác, nghe thoang thoảng hương thịt cầy. ;)
:D

Hạng C
26/11/10
718
4
18
35
binhtri nói:
bác F1racer:
Từ trước giờ em vẫn rất thích cách nhận xét của bác, quá hay. Nhiều người cứ so Tribeca với Santa Fe... hehe Nhưng santa Fe chỉ là muỗi thôi thì so làm gì? Hay Legacy giá hơn Camry thì lấy Cam cho sướng nhưng khi lái thì Cam gọi Legacy bằng cụ đấy
Em nghĩ Bim 3series với Merc C mới gọi bằng cụ, Cam thì chắc phải lên hàng cố. :D

Tập Lái
5/2/12
43
7
8
lntnghia nói:
binhtri nói:
bác F1racer:
Từ trước giờ em vẫn rất thích cách nhận xét của bác, quá hay. Nhiều người cứ so Tribeca với Santa Fe... hehe Nhưng santa Fe chỉ là muỗi thôi thì so làm gì? Hay Legacy giá hơn Camry thì lấy Cam cho sướng nhưng khi lái thì Cam gọi Legacy bằng cụ đấy
Em nghĩ Bim 3series với Merc C mới gọi bằng cụ, Cam thì chắc phải lên hàng cố. :D
Tạm đồng ý với nhận xét của bác. Bác giải thích giúp em tại sao ở VN thì các cháu chắt Cam, C, 3 s chạy nhiều ngoài đường còn cái cụ cố đầy ưu việt thì chẳng thấy bóng dáng đâu?

Tập Lái
5/2/12
43
7
8
lntnghia nói:
F1racer nói:
Chưa ngồi lái Subaru thì vẫn có quyền chê về cái giá của nó. Phân khúc khách hàng thì như e đã nói là nó đã có sẵn.
Subaru nó không phải đắt hơn ở cái giá, không phải cứ thằng nào nhìn hình dáng bên ngoài giống nhau thì nhất định phải có giá bằng nhau. Cái AWD của CX-9 với cái AWD nếu đem ra mổ xẻ phân tích thì mới thấy nó khác nhau. thằng Wave tàu và con SH cũng có chung cái thắng dĩa, có chung cái đồng hồ km nhưng sao nó chênh lệch nhau cũng có cái lý của nó.
Nhiều người so sánh con Vios, Altis với con Mer, cả hai đều có DVD, có ABS, có thắng dĩa ...nhưng quan trọng khi đang lưu thông trên đường 100km/h, con chó băng ngang ...có con lao vào gốc cây, có chú bay xuống ruộng nhưng cũng có người chỉ phanh nhẹ rồi chạy tiếp ...:):):D:D
Bác F1 phân tích quá hay...!!! Thích cái ví dụ của bác, nghe thoang thoảng hương thịt cầy. ;)
:D
Em có đưa ra một ví dụ cụ thể so sanh CX-9 với Tribeca tai VN vì nó là hai lai xe tương đồng về nhiều mặt va đặc biệt là giá tham khảo nha SX bán ra là gần tương đương. Nhà SX họ chăc chắn hiểu cái xe của họ hơn tất cả chúng ta ở đây nên họ đặt đúng vị trí cái xe của họ chứ không giống một số bác ở đây cứ bắt "bạn cùng lớp" gọi là cụ hay cố....

Đọc qua mấy so sánh của bác em thấy tựa như khi ta so sánh giữa một nhà khoa học và một anh nông dân xem ai vác được nhiều đất hơn.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
hoang1982 nói:
lntnghia nói:
binhtri nói:
bác F1racer:
Tạm đồng ý với nhận xét của bác. Bác giải thích giúp em tại sao ở VN thì các cháu chắt Cam, C, 3 s chạy nhiều ngoài đường còn cái cụ cố đầy ưu việt thì chẳng thấy bóng dáng đâu?
Thì tại vì ở VN vẫn còn trong giai đoạn Ăn no, Mặc ấm chứ chưa chuyển sang Ăn ngon, Mặc đẹp ...:). Khi nào người ta có điều kiện hay quá ngán với mấy món kia thì sẽ chuyển sang cái ngon hơn.
Còn hiện giờ thì cứ múc em nào ngon rẻ là được bởi vì con Matiz hay Mer thì khi ngồi lên bật máy lạnh nó cũng lạnh teo trym như nhau, nhiều khi matiz máy lạnh còn tốt hơn vì đã được nhiệt đới hóa:D:D

Hạng C
27/3/10
845
10
18
Hôm qua em mới gặp 1 em Tribeca ở vòng xoay Lăng Cha Cả, nhìn cũng ổn phết các bác ạ!

Hạng B2
17/9/10
102
11
18
40
subarusaigon.com
owen nói:
Hôm qua em mới gặp 1 em Tribeca ở vòng xoay Lăng Cha Cả, nhìn cũng ổn phết các bác ạ!
Em nó đây các bác àh. mới đăng ký hôm thứ 5 vừa rồi.

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/3/10
845
10
18
Chính xác là màu này đó bác Subarucar, but biển số thì em không nhớ lắm...