Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Chính xác là như vậy, rất nhiều bác tài ráng đeo bám để rồi kẹt cứng giữa giao lộ, điều đó là không công bằng cho những phương tiện khác phải chờ đèn xanh để được đi. Cần phải phạt nặng, nhưng các bác tài mình hay đôi co, nên cứ chiếu theo luật: xe nào hết đèn xanh mà còn trong vạch vàng thì nhận biên bản, thế thôi.
Cần gì hết đèn xanh bác, bánh ngưng là chơi liền. Chẳng qua là mấy ảnh chưa chịu làm thôi, đang còn mải mê với món bánh mì heo quay thơm phức. :(:(:(

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Em thấy mắt võng thì nhiều, nhưng chẳng anh nào tuân thủ trừ khi có mấy anh xxx đứng đầu bên kia thôi. kẻ mắt võng để đánh vào ý thức người giao thông nhầm giảm ùn tắc. Nhưng ý thức là cái điều gì đó khá sa sỉ phẩm :D

• Like
Reactions: xlive and nttanmam
Hạng D
1/7/16
1.008
4.841
113
No
Vấn đề em thấy là nó dư sơn để ve cái này ăn tiền. Phi thực tế và không áp dụng dc với đường đông đúc,

Nó rất thực tế, vấn đề là ý thức giao thông của dân mình kém quá thôi.

• Like
Reactions: xlive and nttanmam
Hạng C
3/6/16
543
11.963
93
Vạch mắc võng cấm dừng, nghĩa là xe vẫn lăn bánh. Xe đứng bánh thì ăn phạt " không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường" phạt tiền từ 100k - 200k.

.... trước khi vào ngã 4, ngã 3,... có vạch mắc võng bác phải phán đoán được tình huống giao thông phía trước mà bác muốn lưu thông đang có ùn xe không? Vì sao: vì nếu xe đông mà bác chạy vào thì bác thì chắc chắn phải dừng xe ngay trong giao lộ để chờ thông xe đi tiếp vô tình ngăn cản dòng xe của hướng khác lưu thông. Cái này ở các ngã 4 Điện Biên Phủ thấy đầy,...
Em tán đồng phương án vẽ tất cả vạch mắc võng ở tất cả các giao lộ không có vòng xoay, vì sao? Tránh được tình trạng tài xế thấy phía trước bị ùn xe mặc dù đèn xanh vẫn cứ chui đầu vào chắn ngang phần đường còn lại để rồi kẹt luôn cái giao lộ. Lối sống ích kỷ của đại bộ phận dân ta rồi đổ lỗi cho cơm áo gạo tiền.
Chỉ còn chờ CSGT phạt thật nhiều để răn đe, tài xế bị phạt truyền tai người khác để không phải kẹt xe ở các giao lộ. Chỉ chờ mấy ảnh thôi :(:(:(

Ngoài cái vạch vàng kia thì luật GT vn còn thiếu nội dung mà luật NN có từ lâu:
" ngay cả khi tín hiệu giao thông cho phép đi tiếp, lái xe không được phép và giao lộ nếu tình trạng giao thông phía trước có thể dẫn đến hậu quả là xe sẽ phải dừng trong giao lộ".

Tập Lái
15/4/16
11
11
3
36
E có thấy 1 CSGT hướng dẫn 1 phương tiện ở giao lộ CMT8-Nguyễn Thị Minh Khai là muốn chuyênt hướng thì phải đi vào khu vực kẻ vạch này mới chuyển hướng chứ ko tạt đầu dòng phương tiện ngoài vạch.

• Like
Reactions: GaBungBu
Tập Lái
6/3/16
7
4
3
38
Ủa bác, có ai mà muốn dừng ở giao lộ bao giờ nhỉ (trừ khi xe nó pan thôi). Nên mấy cái võng nãy cũng đâu help gì nhiều bác nhỉ?

Cái vụ đèn vàng bác nói em thấy không ổn. Mấy giao lộ đông như Trường Chinh vs Phan Huy Ich, có khi đã 2, 3 cái đèn xanh mà bà 2 vẫn đang còn ở giữa giao lộ đấy chứ huống gì cái đèn mờ --> Chẳng lẽ trong truong hợp này mình bị lỗi vượt đèn vàng ah???
Phía trước đang kẹt thì 10 cái đèn xanh cũng nên dừng bên này đợi nha bác!

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Cần gì hết đèn xanh bác, bánh ngưng là chơi liền. Chẳng qua là mấy ảnh chưa chịu làm thôi, đang còn mải mê với món bánh mì heo quay thơm phức. :(:(:(
Tăng tiền phạt lên khung 400-600 hay 600-800 là mấy ảnh nhiệt tình ngay

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
18/6/13
1.489
1.053
113
Ủa bác, có ai mà muốn dừng ở giao lộ bao giờ nhỉ (trừ khi xe nó pan thôi). Nên mấy cái võng nãy cũng đâu help gì nhiều bác nhỉ?

Cái vụ đèn vàng bác nói em thấy không ổn. Mấy giao lộ đông như Trường Chinh vs Phan Huy Ich, có khi đã 2, 3 cái đèn xanh mà bà 2 vẫn đang còn ở giữa giao lộ đấy chứ huống gì cái đèn mờ --> Chẳng lẽ trong truong hợp này mình bị lỗi vượt đèn vàng ah???
Rẽ trái ko dừng thì xe đi thẻng nó phang cho hả bác. Có vạch này thì ko được bon chen ra giữa chờ rẽ trái

Hạng D
8/5/16
1.251
837
113
Đi Sing em thấy hầu hết các giao lộ đều vẽ cái này.
Bác nào trên kia trích dẫn đúng rồi đó, ko đc dừng trong vạch này.
Dừng là phạt

• Like
Reactions: nttanmam and xlive