Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Em rất hiểu và chia sẻ cảm giác của bác!
Em cũng từng bị: đường thì chật, đang nhích từng chút một, một chị thu mua ve chai ràng buộc mấy tấm tôn cũ sau xe đạp, từ bên hông xe em cứ lấn lấn lên, phần tôn chìa bên trái máng vô đầu xe em, cắt 1 đường ngọt lịm dài cả 5cm, rồi bị nghiêng xe, rồi quay lại quắc mắt chỉ mặt em chửi. Em nói thiệt, lúc đó em chỉ muốn xuống đạp cả người và xe, nhưng phải ráng mà nhịn vì nếu ko, thế nào hôm sau cũng có cái clip với tiêu đề "Súc vật đội lốt giáo viên hành hung người dân lao động".
Cái thứ gọi là "người dân lao động" tự nó cho nó cái quyền bất chấp luật pháp để kiếm sống, động đến nó là nó giãy đành đạch lên lu loa các kiểu, thêm vào bà con rỗi hơi rảnh háng xung quanh có máu hảo hán theo kiểu ngu đần phiến diện, lũ báo chí thì như kền kền chực chờ xác thối..., bao nhiêu thứ hắc ám bủa vây lấy ta khi ra đường, ko cẩn thận là ăn cho hết!
Thế nên, nhịn, nhịn, nhịn... Ăn nhiều rau cho bớt nóng và dễ đi...
Đúng rồi bác, hít sâu vào, pháp luật và dư luận giờ chỉ phê phán người động tay chân chứ không phạt người dùng mồm để xúc phạm, đòi đ. mẹ người khác. Chửi lại nó cũng không nên, em có hạ kính cửa định đưa 2 ngón tay khuỳnh ra nhưng cũng thôi.

Hạng B2
8/8/06
192
143
43
Tp.HCM
Từ hồi em đi 4 bánh em hay lầm bầm trong miệng, cứ bị bx ngồi kế bên la hoài. Giờ thì em quen với hoàn cảnh rồi, đã biết nhịn.

• Like
Reactions: nttanmam and bacai
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Từ hồi em đi 4 bánh em hay lầm bầm trong miệng, cứ bị bx ngồi kế bên la hoài. Giờ thì em quen với hoàn cảnh rồi, đã biết nhịn.
Nhiều người gọi "lầm bầm" là bệnh của mấy bác tài. Hình như mình cũng bị nhiễm bệnh này rồi, mà hơi bị nặng.
Đi đường hay lầm bầm
"anh chàng này đi ẩu thế có ngày...",
"nhà chị này đèo con mà liều thật...",
"ơ....",
"kìa..."

Mỗi lần lầm bầm là một lần ghi nhận tình huống để phòng tránh. Xưa đi lại chưa lộn xộn lắm thì lầm bầm còn ít. Nay thấy tình trạng lộn xộn ngày càng nhiều thì lầm bầm nhiều hơn.
Riết rồi quen miệng đến mức ngồi uống cà phê nhìn ra đường thấy đi lại lộn xộn cũng lầm bầm. Mấy anh bạn nghe nhiều kêu mình hết thuốc chữa.
Ây dzà.
Bác nào có thuốc hay mẹo gì chữa cho hết bệnh lầm bầm trong tình trạng giao thông hiện nay giúp mình với. Gia đình xin hậu tạ.

Hạng B2
8/6/15
103
277
63
46
Chỉ có 1 cách thôi bác ơi, đó là chịu khó chở theo em xinh đẹp nào đó, vì lịch sự thì mình phải dặn lòng im mồm thôi. Chứ nhai chewinggum hay kẹo bánh gì đó cũng vô tác dụng. He he he, chúc bác cuối tuần vui vẻ, em chuẩn bị lên thớt đây ạ

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Chỉ có 1 cách thôi bác ơi, đó là chịu khó chở theo em xinh đẹp nào đó, vì lịch sự thì mình phải dặn lòng im mồm thôi. Chứ nhai chewinggum hay kẹo bánh gì đó cũng vô tác dụng. He he he, chúc bác cuối tuần vui vẻ, em chuẩn bị lên thớt đây ạ
Chắc chưa phải cách hay.
Mình chỉ lầm bầm chứ không văng tục chửi bậy nên cũng không lo. Mà long leg chịu lên xe đi với mình thì lịch sự cũng không phải cái quan trọng nhất nên chắc cũng không hiệu nghiệm để chữa bệnh lầm bầm.
Bác lên thớt tranh thủ xem cách khác đi.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Thế độc thân thì chén thắng 4b lái cá luốn kkkkk
xem xong chắc e bỏ "cây hàng" ở nhà luôn quá kkkkk

• Like
Reactions: nttanmam