Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
Cám ơn các bác đã xem, nếu thấy hay hãy cho em biết. Để em có động lực viết bài chia sẽ.
Mình dân Bà Rịa cũng rất hay chạy ra Hồ Cóc tắm biển. Ở Bà Rịa còn rất nhiều chỗ ăn sáng - trưa - chiều cũng vừa miệng lắm, chứ chỗ Gia Hân mình biết rồi nhưng chưa vào bao giờ :)

Hạng B2
11/3/17
153
907
103
Cám ơn đã chia sẽ.
Phải úp-đết giá mua hải sản ở chợ cho anh em tham khảo chớ :D

Bánh mì Gia Hân có một chi nhánh trong quê mình ở Châu Đức, trước kia hay ăn lắm nhưng có lần gia đình mua trúng thực đồ nguội trong bánh mì nên chia tay luôn.

Lần tới, chiều về bác lủi vô Long Sơn làm con gà nướng + xôi đổi món đi.
Chỗ bán gà nướng + xôi tên gì và đi như thế nào hả bác ?

Hạng B2
9/1/15
446
1.969
93
44
Chỗ bán gà nướng + xôi tên gì và đi như thế nào hả bác ?

Đi từ Bà Rịa về thì quẹo trái trước trạm thu phí Long Sơn.
Có nhiều quán ăn ở khu Long Sơn, nhưng em hay ăn quán Bằng Lăng này. gà nướng đợi 30-40 phút nhen.

Quán Ăn Bằng Lăng
Đường Không Tên, Long Sơn, Thành phố Vũng Tầu, Bà Rịa - Vũng Tàu
0254 3636 342

• Like
Reactions: AnhNguyen77
Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Cám ơn các bác đã xem, nếu thấy hay hãy cho em biết. Để em có động lực viết bài chia sẽ.
Đăng bài lên đây đi bác https://www.otosaigon.com/forums/cuoc-thi-anh-xe-nhung-chuyen-di-2020.352/post-thread
Resort này đi trong ngày có cần book phòng trước ko bác? Hay chơi xong rồi vào mấy chòi ngủ luôn ?
Chổ Hồ Cốc Beach resort này, nếu đi trong ngày thì vào cổng chính bãi tắm 4 mùa thuê nhà chòi khá OK, còn nếu muốn thuê phòng khu resort thì em xin can.
Giá khá đắt, service kém, thậm chí vừa rồi book phòng premium nhìn ảnh quảng cáo khá ấn tượng, khi đến nơi nhận phòng thì cực kỳ ấn tượng: khuôn viên đang cải tạo cát đá xi măng đầy vẫn nhận khách, ngoài cửa phòng công nhân đang tô trát, kéo màn cửa ra thì ngắm được dảy phòng đối diện, hồ bơi đang sửa không hoạt động, nhà hàng giá không rẻ trong khi ăn không ngon... Tóm lại là đến book phòng ở 1 lần hẹn không trở lại.
đường từ QL55 chạy xuyên Bưng Riềng ra Hồ Cốc
Hồ Cốc ngày cuối tuần

bãi biển sớm vắng và bình yên
Hồ Cốc ngày cuối tuần

Hạng D
10/1/14
2.964
4.642
113
Sài Gòn
Chỉ góp ý bác chủ là khi chụp hình cho cả nhà thì ngồi thấp xuống để chụp, mấy tấm trước cứ thấy đứng chụp nên hình cả nhà trông nhỏ xíu, không đẹp.
cơ mà đi chơi cả gia đình vậy vui quá. Ăn toàn hải sãn, nhất là gia đình bác rồi đấy. Chúc cả nhà vui vẻ và hạnh phúc nhé. :p

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B1
12/10/14
95
90
18
cuối tuần đi ra đây chơi trong ngày về hợp lý hơn đi Cần Giờ nhỉ :)

Đi từ Bà Rịa về thì quẹo trái trước trạm thu phí Long Sơn.
Có nhiều quán ăn ở khu Long Sơn, nhưng em hay ăn quán Bằng Lăng này. gà nướng đợi 30-40 phút nhen.

Quán Ăn Bằng Lăng
Đường Không Tên, Long Sơn, Thành phố Vũng Tầu, Bà Rịa - Vũng Tàu
0254 3636 342

Các bác muốn ăn gà nướng ngon thì phải chạy qua quán Bằng Lăng, qua Quán Tre vào sâu một đoạn ngắn nữa là quán Long Sơn phía tay phải (chiều từ ngoài đi vào) mới đúng gốc gà nướng Long Sơn.