Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Bác đi đường xuyên mộc này lúc 9h tối chưa, phê cực
Phê sao vậy bác trc giờ e hay đi đg ven biển để ghé long hải chơi, đi nhiều nhưng đó giờ chưa biết quán ngon ở long hải, các bác ai biết chỉ e với.

Hạng B1
25/10/16
67
37
18
31
Cho e hỏi bác vừa đi luôn hả ? Đi trong ngày trọn vẹn mấy điểm vui chơi k bác

Hạng D
26/3/18
1.468
2.135
138
32
Lúc trước nhà em cũng đi ra Đà Nẵng mang theo bếp ga bếp nướng
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
đủ kiểu. Đi đến vùng nào đồ hải sản ngon là mua xong đi bụi ra biển ăn uống rồi đi tiếp , thấy đi lang thang zậy mà cũng zui quá trời hehe. Vô quán chế biến ngon hơn nhưng nhà em thích đi chợ , nhìn hải sản nhiều thích con mắt hơn hehe.
Bữa cũng ghé về Lý Sơn ăn cua huỳnh đế phải nói là xuất sắc. Cảnh đẹp , dân hiền hoà , đồ ăn ngon ngập miệng mà giá cực phải chăng , cảng cá thì thôi nhiều vô số kể kkk

• Like
Reactions: Hilux Adventure
Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
Chào các bác Oser thân mến
Hnay em xin giới thiệu thêm với các bác 1 địa điểm có thể đi tắm biển, ăn hải sản trong ngày ngoài Vũng Tàu và Long Hải, đó chính là Hồ Cốc. Từ ngày biết Sài Gòn - Hồ Cốc Beach Resort, gia đình em 3 năm nay gần đây thường đều đặn mỗi tháng 1 lần tới nơi đây mỗi dịp cuối tuần

Thường em hay đi chung với gia đình ông anh, con ổng lớn nên ổng thường depart từ Biên Hòa lúc 5h sáng để có thể ghé chợ Long Hải, chợ Phước Hải... mua hải sản. Gia đình em do có con nhỏ nên đc ưu tiên, tầm 7h mới bắt đầu lên xe.

View attachment 2310488

Nếu đi hướng Bà Rịa, gia đình em hay ghé tiệm bánh Gia Hân ở Bà Rịa (từ Coopmart Bà Rịa chạy vô khoảng 100m, tiệm nằm bên tay trái). Tiệm có bán bánh mì rất ngon, 1 ổ chỉ có 15k, ngoài ra còn có xôi và bánh giò, bánh mì que nên mấy F1 rất thích.

Trước đây gia đình em cũng hay ăn bánh canh Long Hương, ban đầu cũng thích thú với mấy cục xương giò to đùng, nhưng càng ngày nó càng dở nên lâu rồi ko ăn nữa

Lên đường thôi
View attachment 2309879

Nhà em nằm ngay Big C ngã 4 Vũng Tàu, chạy tới Bà Rịa chỉ khoảng 63km, thông thường chỉ mất khoảng 1h10 là tới Bà Rịa
View attachment 2309883View attachment 2309884

View attachment 2309912
Sau khi mua bánh mì xong, thông thường sẽ ghé The Coffee House gần đó làm 1 ly cà phê cho tỉnh táo

View attachment 2309891
tuyệt vời, ở trong đấy không chỉ là chốn vui chơi dã ngoại mà ăn uống cũng rất đa dạng phong phú, đáng để sống. E thik vậy

Hạng C
28/8/16
559
358
63
Lại vào comment ít cho bác. Đi gia đình vậy là vui rồi đó bác. Đi chơi toàn lo ăn uống tụi nhỉ là mệt nhưng nhìn nó vui chơi là khỏe.

PS: Xe này bác chạy lâu rồi đó. Đổi 7 chỗ đi bác.