Status
Không mở trả lời sau này.
Sau khi được bác J2nt tư vấn về căn hộ chung cư khánh hội 3, em có đi xem và rất là thích, phù hợp yêu cầu, giá cty là 28,4tr/m2, diện tích 75m2, view q1 và kênh bến nghé. sàn gỗ , tặng 2 máy lạnh và tủ bếp , bên cty nói là đã đóng tiền SDD và sẽ làm được sổ đỏ, chỉ cấn đóng trước bạ là OK, k biết thông tin như vậy có đúng k các bác? em chưa mua căn hộ nhà nước bao giờ nên k biết cần chú ý gì nữa.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.886
113
www.phindeli.com
Nếu là hđ mua bán, và trong đó ghi rõ cđt đóng tiền SDĐ, và chịu trách nhiệm làm sổ đỏ cho khách hàng thì OK đó bác.

Bác lấy cái hđ mẫu của nó scan lên đây anh em ném đá cho ...

Trong hợp đồng Nó k ghi rõ như vậy, chỉ ghi là đóng nốt 2% sau khi nhận giấy chứng nhận, ngoài ra bên B phải đóng các khoản chi phí theo qui định nhà nước để làm giấy tờ..., nhưng cậu bán hàng của KHAHOMEX thì nói như em đã trình bày là chỉ phải đóng thuế trước bạ. em hôm nay leo vận thăng lên tận lầu 12 xem view thực tế, thấy cửa sổ dạng kính suốt 3m7 x 3m hay hay, view nhìn toàn bộ Q1 nên 95% là kết.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.886
113
www.phindeli.com
Lời nói gió bay, nó không ghi vào hđ rõ ràng thì cũng chẳng biết cđt đã đóng tiền sdđ chưa, và phần "chi phí theo qui định nhà nước để làm giấy tờ" là những gì.

Tuy vậy, nếu bác kết vị trí và thiết kế của nó thì mua cũng được. Xui lắm thì mới dính chưởng tiền sdđ, vì KHA là cty nhà nước.

Giá 28,4 là đã có VAT chưa vậy bác?

có rồi bác Tuan, em cũng nghĩ như bác nó là nhà nơớc mà, bên này rẻ hơn bên H2, bên H2 thiết kế k đẹp, căn có view thì xây tường cao, cửa sổ rất nhỏ, giá 32 tr/m2, bên này đòi thu 30k/người/ tháng tiền thang máy, quản lý 4000 đ/m2, chỉ tiếc là bên công ích Q4 đã rút vốn hết nên sau này đội vệ sinh chắc k chuyên nghệp như bên H2. theo bác khu này có hơn Hồng lĩnh k, vì củng diện tích thì HL rẻ hơn 200tr.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.886
113
www.phindeli.com
Bên này hơn Hồng Lĩnh nhiều chứ bác. HL thiết kế và xây đều lởm. Vị trí của KHA cũng hơn, sau này có con đường bờ sông nữa thì tha hồ đẹp.

Tập Lái
21/3/11
29
1
0
Bác xdhungviet ơi.. Hồi tháng 3 em hỏi nó nói bán 27tr bác ơi nhưng em ko chắc có phải căn bác nói ko... Bác hỏi nó có chiết khấu được nữa ko?

Hạng B2
16/12/10
202
7.051
93
KH 3 thì em chưa vào, nhưng KH 1,2 thì thiết kế dở. Chủ đầu tư tham quá nên các không gian chung chật hẹp và tù túng quá. Còn về chất lượng XD và pháp lý thì KHA làm có vẻ ổn.

Status
Không mở trả lời sau này.