Hạng C
1/4/06
863
95
43
Chào cả nhà, dạo này em cũng đang quan tâm đến vụ xe PKL để thỏa lòng đam mê bấy lâu nay mới thành hiện thực. Tất nhiên là em chỉ có khả năng mua xe cũ thôi ( chứ xe mới thì em không dám mon men đến vì thóc lúa không đủ tầm). Em có vấn đề thắc mắc muốn hỏi mấy bác rành về PKL hộ em cái. Chả là em cũng đi coi nhiều xe cũ bán lại - về vấn đề giấy tờ sang tên nghiêm chỉnh cho mình thì 10 bác em hỏi chắc chỉ có 2 bác là giấy tờ sang tên được ( Nhưng em lại chưa kết mẫu mã lắm ) còn đa phần thì là GIẤY TỜ ĐI ĐƯỜNG HỢP LỆ - NHƯNG KHÔNG SANG TÊN ĐƯỢC .Cả nhà cho em hỏi vậy mình mua về đi có sao không vậy ạ? Co` bị xxx làm khó dễ khi vịn lại không thế ? Em mới đi vào con đường PKL nên còn nhiều cái mù mờ, mong các bác chỉ giáo cho em với nhé.
Cám ơn các bác nhiều nhiều

Hạng B2
24/4/10
346
22
18
Mù mờ về PKL thì bạn có 2 lựa chọn:
1/ Là mua xe giấy Hải quan hoặc thanh lý xịn có thể sang tên chuyển vùng được
2/ Là khỏi chơi, chờ có xe mình thích rồi mua
Về xe GTHL có chạy được ko?.....Được! vấn đề là 1 là khi bị vịn thì biết đường khôn mà nhờ Bác dẫn đường, 2 là chịu mất xe, 3 là bị ghép tội hình sự sử dụng giấy tờ giả...đơn giản mà phải hơm

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Cứ xe nào mình thích và sang tên được thì múc ! ít tiền và quí tiền thì xe chính nghạch mà mua, nhiều tiền và coi vài ngàn usd như cỏ thì xe lụi mà chơi, mất bỏ mua xe khác !

Hạng C
1/4/06
863
95
43
vâng cám ơn các bác đã tư vấn cho em nhé, thì chắc cũng phải cố kiếm em nào mình thích mà sang tên được thôi chứ biết sao bây giờ. Em đang săn em nao dòng Cruise cỡ 400cc á. Khi nào có sẽ lên khoe với các bác á.

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Vâng cám ơn bác @dinhvannam đã tư vấn á, em cũng đang lùng một trong 2 dòng Steed và Shadow. Hai kiểu dáng em này em đều thích cả, cả dòng Rebel nữa nhưng mà cc của nó chỉ 250cc nên hơi nhỏ á. Em thì chỉ thích kiểu dáng thôi chư không phải mua cc lớn về để phi hàng ngày. Nên cũng đang cố săn lùng cho được một em như ý thích

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Re:Cho hỏi thăm về giấy tờ xe Phân Khối Lớn

ngoinhaxanh nói:
Mua 250 thôi. Sau này lên luôn 600
Chào bác @ngoinhaxanh , bác cho em hỏi sao không mua 400cc hả bác? Có vấn đề gì không vậy bác mà sao phải mua 250cc trước vậy ạ? Biết bác là cao thủ trên box này nên em hỏi thiệt tình à nhé. Mong bác chỉ giáo tận tình

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38

Ổng xúi cho tốn tiền chơi đóa mà .

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48

Mù mờ về PKL thì bạn có 2 lựa chọn:
1/ Là mua xe giấy Hải quan hoặc thanh lý xịn có thể sang tên chuyển vùng được
2/ Là khỏi chơi, chờ có xe mình thích rồi mua
Về xe GTHL có chạy được ko?.....Được! vấn đề là 1 là khi bị vịn thì biết đường khôn mà nhờ Bác dẫn đường, 2 là chịu mất xe, 3 là bị ghép tội hình sự sử dụng giấy tờ giả...đơn giản mà phải hơm
GTHL xem ra có cũng như không rồi, bị vịn cứ nhờ Bác nói tiếng là được:D