Ve Chai SG
6/7/09
701
39.380
93
HCM
Chắc là muốn xin học bổng

Chắc vậy,bây giờ tụi nhỏ hay thật...ngay từ cấp 2,lớp 7-8 đã ngồi online,chát skype tùm lum,kiếm scholarship bên kia địa cầu...hay thật...cái này đúng là mặt tích cực lớn bên cạnh so với mấy trò nghiện games của mấy thằng quậy phá gia chi tử...

• Like
Reactions: tuando
Hạng D
1/6/11
4.532
8.658
113
13
200 giờ tự học lên 1 Band điểm. VD: từ 4.5 lên 5.5, nhưng 6.5 và 7.0 thì cần 300 giờ cho 1 Band.

Qua wall street English thi thử đầu vào miễn phí.

Mua sách về tự học cũng ok.

Cháu gái thì đưa qua mình kèm free, nếu đợp ...
quên WSE ngay và lun....

một con nhạn la đà cho hay

Ve Chai SG
6/7/09
701
39.380
93
HCM
Túm lại,tiền nào của ấy...chả cái gì ngon bổ rẻ cả...vấn đề mấu chốt ở đây mình là phụ huynh...cần tìm hiểu thông tin,cách đạt chuẩn IELTS hiệu quả và nhanh như thế nào? sau đó,tìm kiếm trung tâm thỏa mãn những yếu tố đó qua xác thực thực tế và kiểm chứng.ACET,IDP ,BC thì rõ ràng là dân bản ngữ nên modul Speaking rất hiệu quả.Listening/Reading and Comprehension tuy vậy mà giáo viên VN lại hay hơn trong việc hướng dẫn sinh viên sử dụng chiêu--tips để làm bài...vì vạy,việc của các bậc Cha mẹ chỉ là tìm kiếm thông tin và định hướng cho con cái,vậy thôi..

Tập Lái
9/7/19
0
0
0
Hix, em cũng đang muốn tìm một nơi luyện thi IELTS uy tín, em test thử thì đc tầm 4.5, mà đi mấy nơi như Yola, Acet thấy học phí cao mà thời gian học lâu quá. Mấy bác nghĩ tầm 5 tháng em lên được 6.5 ko ạ :(

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Hix, em cũng đang muốn tìm một nơi luyện thi IELTS uy tín, em test thử thì đc tầm 4.5, mà đi mấy nơi như Yola, Acet thấy học phí cao mà thời gian học lâu quá. Mấy bác nghĩ tầm 5 tháng em lên được 6.5 ko ạ :(
Impossible :) Hốt thằng Tây về nằm kế bên chỉ cho thì may ra.

• Like
Reactions: Langtugia1988
Tập Lái
9/7/19
0
0
0
Impossible :) Hốt thằng Tây về nằm kế bên chỉ cho thì may ra.

Luyện IELTS mà học với Tây thì lâu lên lắm bác. Quan trọng là cái nền của người đó như thế nào nữa, nếu ngữ pháp căn bản tốt, lượng từ vựng tương đối thì chỉ cần học 1 2 khóa, làm tầm 5 6 cái đề là đi thi được thôi. Thi trên 6.5+ mới khó chứ tầm 6.0 đến 6.5 cũng bình thường thôi mà.