Tập Lái
9/7/19
0
0
0
41
Hix, em cũng đang muốn tìm một nơi luyện thi IELTS uy tín, em test thử thì đc tầm 4.5, mà đi mấy nơi như Yola, Acet thấy học phí cao mà thời gian học lâu quá. Mấy bác nghĩ tầm 5 tháng em lên được 6.5 ko ạ :(
Luyện IELTS mà học với Tây thì lâu lên lắm bác. Quan trọng là cái nền của người đó như thế nào nữa, nếu ngữ pháp căn bản tốt, lượng từ vựng tương đối thì chỉ cần học 1 2 khóa, làm tầm 5 6 cái đề là đi thi được thôi. Thi trên 6.5+ mới khó chứ tầm 6.0 đến 6.5 cũng bình thường thôi mà.

Trước em mình học ở ILP Vietnam với thầy Triết có vẻ ổn đấy bạn, bạn qua test thử coi sao.

Tập Lái
9/7/19
0
0
0
Trước em mình học ở ILP Vietnam với thầy Triết có vẻ ổn đấy bạn, bạn qua test thử coi sao.

em thấy chỗ này có cơ sở ở thủ đức vs q.10, cũng gần nhà em, để mai ghé test thử. Bữa em cũng thử ghé bên thầy Tùng ở Bình Thạnh, nhưng cảm giác thấy ko thích lắm. Thấy review cũng ok nhưng ko biết thế nào.

Tập Lái
9/7/19
0
0
0
41
em thấy chỗ này có cơ sở ở thủ đức vs q.10, cũng gần nhà em, để mai ghé test thử. Bữa em cũng thử ghé bên thầy Tùng ở Bình Thạnh, nhưng cảm giác thấy ko thích lắm. Thấy review cũng ok nhưng ko biết thế nào.

Ở SG thì nhiều nơi dạy mà bạn, bạn thích học ở đâu thì học thôi, quan trọng do mình nữa. Thầy Cô dạy hay cũng cần thiết nhưng bạn ko chịu cày thì cũng chịu :confused:

Tập Lái
9/7/19
0
0
0

Bữa em mới tham dự Workshop của ILP Vietnam ở dưới Thủ Đức, cơ sở gần học viện tư pháp, thầy Triết là người trình bày. E thấy thầy hướng dẫn mấy tips khá hay, nhất là cho Writing vs Speaking. Dù thời gian ko nhiều nhưng theo e hiểu thì phần Speaking ở đây dạy theo kiểu nhóm các câu hỏi lại vs nhau rồi tìm 1 cách trả lời chung cho những câu hỏi đó. Còn writing thì tập trung nhiều vào cách viết câu đơn, câu phức, rồi mới hướng dẫn đến cách viết essay. Chắc em đk học 1 khóa trước, ok rồi đóng tiếp cụ ạ.

Tập Lái
11/10/19
26
7
3
44
Các bác có thể tham khảo bên WallStreet hoặc AMA, em có bạn và cháu học 2 bên đó rồi, rất ổn các bác nhé.

Tập Lái
12/10/20
10
1
0
29
Chuẩn bây giờ thì học lớp 11 phải thi được IELTS trên 6.5 rồi.