Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
Chuyện là em muốn mua 1 miếng đất lúa ở Trảng Bàng Tây Ninh, mà ở dưới đây họ nói hộ khẩu sài gòn ko đc đứng tên đất lúa dưới đây. Bác nào rành mấy vụ này cho em xun ít thông tin với.

Attachments

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Long An cũng vậy bác... Nó đòi hỏi bác đã từng đứng tên đất lúa (nông dân chăn rau :D) thì mới cho đứng tên đc. Nó có quy định vậy chắc để tránh mấy anh mua đất rẻ mạt ko trồng gì cả ảnh hưởng an ninh lương thực.
Chuyện là em muốn mua 1 miếng đất lúa ở Trảng Bàng Tây Ninh, mà ở dưới đây họ nói hộ khẩu sài gòn ko đc đứng tên đất lúa dưới đây. Bác nào rành mấy vụ này cho em xun ít thông tin với.

Hạng C
11/10/17
915
9.047
93
A cho em hỏi : vậy ba e có mảnh đất lúa, ông bà để lại, nhưng 20 năm nay , hộ khẩu của ổng ở sài gòn, còn ổng thì cho người ta thuê, vậy ba em cho em mãnh đất lúa đó đc ko ? em cũng hộ khẩu sai gòn
Long An cũng vậy bác... Nó đòi hỏi bác đã từng đứng tên đất lúa (nông dân chăn rau :D) thì mới cho đứng tên đc. Nó có quy định vậy chắc để tránh mấy anh mua đất rẻ mạt ko trồng gì cả ảnh hưởng an ninh lương thực.

• Like
Reactions: BoNguyen
Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
Khó hỉ. Tính mua miếng về quê làm nông mà cũng hok xong. Mà mua nhờ người quen hk ở quê đứng tên rôi tặng lại cho mình đc hok Bác.

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Đứa bạn dính phải trường hợp mua bán đất lúa nên mình biết... Đợt rồi cũng đi coi đất LA nên có tìm hiểu quy định... Cò lái có cách để bác đứng tên được đất lúa (nghe nó nói vậy). Còn thực tế bạn mình gặp phải là bác đã từng đứng tên đất lúa thì khi mua đất lúa bác sẽ đứng tên đc dựa trên quá khứ đã từng là nông dân của bác...
Còn chuyện cho tặng con cái ko rành nữa bác... Theo lệ thường, của bố cho con nếu nó hợp pháp thì vẫn OK, con của bần cố nông chắc vẫn là bần cố nông mặc dù bác nứt da, kiểu con cháu lãnh đạo bây giờ vẫn thuộc giai cấp vô sản :D
A cho em hỏi : vậy ba e có mảnh đất lúa, ông bà để lại, nhưng 20 năm nay , hộ khẩu của ổng ở sài gòn, còn ổng thì cho người ta thuê, vậy ba em cho em mãnh đất lúa đó đc ko ? em cũng hộ khẩu sai gòn

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Nó có luật á bác chứ mình ko rành... Chỉ là thực tế biết cái nào thì chia sẻ thôi :D. Cái quy định ở LA nó cũng bựa, ko biết giờ đổi chưa nữa. Hình như có báo phản ánh vụ này.
Do có rào cản này nên đất nó rẻ. Đứa bạn thấy rẻ đi vào mới biết dính vụ đó. Nhưng bựa cái là cò nó làm kiểu gì á mà binh ra sổ được luôn. Đợt thấy có mấy đứa ở Saigon vậy mà đứng tên đất ở LA sổ ra 2018, 2019.

Khó hỉ. Tính mua miếng về quê làm nông mà cũng hok xong. Mà mua nhờ người quen hk ở quê đứng tên rôi tặng lại cho mình đc hok Bác.

• Love
Reactions: foryouandforlife
Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
Nó kêu xác nhận hộ nông nghiệp hoặc giấy xác nhận thu nhập ko ổn định. Mấy giấy này làm ở đâu đc hỉ. Làm xong ko biết có đc hok nữa.

• Like
Reactions: VHMK
Hạng D
17/10/11
1.100
9.830
113
Rốt cuộc cũng làm nghiêm vụ này, đúng luật rồi mấy a nhé, đừng ham đất lúa để mà vớ quả tức :)

Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
Nó có luật á bác chứ mình ko rành... Chỉ là thực tế biết cái nào thì chia sẻ thôi :D. Cái quy định ở LA nó cũng bựa, ko biết giờ đổi chưa nữa. Hình như có báo phản ánh vụ này.
Do có rào cản này nên đất nó rẻ. Đứa bạn thấy rẻ đi vào mới biết dính vụ đó. Nhưng bựa cái là cò nó làm kiểu gì á mà binh ra sổ được luôn. Đợt thấy có mấy đứa ở Saigon vậy mà đứng tên đất ở LA sổ ra 2018, 2019.
Em nghĩ chắc có đường binh hết à. Mấy Bác đi trước ai rành bày ít kinh nghiệm với