Hạng B2
19/6/15
356
30.202
103
Ở Đời ko có Tiền mới khiến ta trầm cảm.
Ko có PN này thì ta có PN khác thế thôi có gì mà phải lăn tăng trầm cảm
Mấy anh xôi thịt mới nghĩ vậy.

Người sống thiên về cảm xúc và hướng nội khả năng rơi vào trầm cảm cao hơn.

• Like
Reactions: Liembk and adng
Hạng B2
14/4/16
111
15.894
93
40
Đôi khi chợt nghĩ mình cũng có dấu hiệu của stress, trầm cảm, nhưng chợt nhận ra xung quanh còn nhiều thứ để lo quá, tự bản thân nhắn nhủ ko đc trầm cảm, phải mạnh mẽ, cố gắng.
Như a Gà nói đúng đó. Culi chạy ăn từng bữa như mình ko đc phép yếu đuối.

Hạng B1
21/7/18
52
3.178
47
Đôi khi chợt nghĩ mình cũng có dấu hiệu của stress, trầm cảm, nhưng chợt nhận ra xung quanh còn nhiều thứ để lo quá, tự bản thân nhắn nhủ ko đc trầm cảm, phải mạnh mẽ, cố gắng.
Như a Gà nói đúng đó. Culi chạy ăn từng bữa như mình ko đc phép yếu đuối.
Stress hằng ngày ai cũng có Nh mà trầm cảm thì lại khác r, nó nằm ở khả năng vượt khó của mỗi người. M nghe nói có vụ Trầm cảm sau sinh của nữ mới đáng sợ, có thể chán đời tự tử luôn mà ng nhà k hiểu tại sao luôn.

Hạng C
12/9/14
676
6.378
93
Mấy anh xôi thịt mới nghĩ vậy.

Người sống thiên về cảm xúc và hướng nội khả năng rơi vào trầm cảm cao hơn.
Bây giờ mà li dị được, anh mừng thấy mịa :)nhìn mấy em 18-20 chảy nước dãi, vậy có phải sống thiên về cảm xúc ko, cứ thấy mấy em là dâng trào.

Hạng B2
20/10/15
155
2.972
93
nếu thật sự muốn chữa bệnh thì pm mình cho link group trầm cảm ở VN (1 số người đã hết/giảm bệnh) tham gia & giúp đỡ những người đang bệnh
; chia sẻ bs toa thuốc cách dùng thuốc, bs tâm lý ...

em của bạn mình 20 tuổi bị trầm cảm từ nhỏ mà gia đình không biết + mới thất tình. Suốt ngày nó đòi tự tử
Xe đi tốt k bác? Bác PM cho em xin thông tin link group với nhé. Em vợ bị lâu rồi thuốc thang đủ kiểu giờ đỡ chút đỉnh nhưng vẫn k như bình thường được.
Em cảm ơn

• Like
Reactions: solopidi
Hạng F
5/3/10
5.993
31.080
113
Xe đi tốt k bác? Bác PM cho em xin thông tin link group với nhé. Em vợ bị lâu rồi thuốc thang đủ kiểu giờ đỡ chút đỉnh nhưng vẫn k như bình thường được.
Em cảm ơn
@adng

Nhóm trên Facebook:

NHÓM HỖ TRỢ TRỊ LIỆU TRẦM CẢM, RỐI LOẠN LO ÂU, RỐI LOẠN LƯỠNG CỰC, V.V..

"ngon dở tùy mồm" nên thấy nhóm hữu ích hay không thì tùy duyên nhen. Kinh nghiệm cá nhân: thời gian đầu tham gia nhóm mình thấy rất hữu ích. Một số người thành công trong việc chữa trị đã tham gia chia sẽ kinh nghiệm lẫn giúp đỡ. Vd thuốc chữa bệnh trầm cảm có vài loại phổ biến nhưng 1 số bs không cho biết tên thì trong group này tha hồ :D.

• Like
Reactions: em chã and adng