Hạng B2
18/2/05
297
16.960
93
TV của Toshiba là tệ nhất trong các hãng Nhật , nó nhiều lỗi lắm, nên phải bán mình cho Tàu là hợp lý.

• Like
Reactions: Huboss
Hạng B2
5/12/14
120
1.285
93
47
HCM
www.facebook.com
Góp ý:
Mình có cái quạt DC Toshiba, chạy thì êm nhưng cái motơ đảo mới chạy mấy tháng đã kêu rọt rẹt. Cái motơ này là dạng không cần bảo trì vì nó đã khóa tán chứ không có ốc vít mở ra để bảo trì. Mình ở Thủ Đức, gọi bảo hành thì nói trạm gần nhất là ở Phú Nhuận. Phải mang quạt lên đó kiểm tra. Thấy như vậy rất phiền cho người sử dụng.
Thấy việc mang quạt lên tới trạm bảo hành quá phiền phức nên mình đã mua cái motơ khác gắn vào.
Toshiba nên có chế độ bảo hành tại nhà.

Cái quạt DC Toshiba của mình sau vài tuần cũng bị kêu, sau khi kiểm tra kỹ thì lý do không phải cái motor, do cái thanh thép nối motor đảo với thân quạt có cái mấu bị cấn nhẹ vào thân quạt (vị trí đầu nối vào thân quạt), khi nó quay đến tận cùng thì phần Motor chính và cánh quạt bị nhấc nhẹ lên nên có tiếng kêu.
Mình gọt nhẹ mẩu nhựa <1mm2 tại chỗ vướng cái mấu đó là quạt êm ru. Mình mua 3 cái quạt Toshiba F-LSD10, 2 cái bị lỗi đó, xử lý chỗ đó xong là hết bị.

• Like
Reactions: aneo
Hạng B2
28/7/14
265
2.637
93
47
Vậy là mỗi cái mỗi khác, mình đã mở banh cái mô tơ đảo ra và tra thêm dầu mỡ vào thì nó đã làm việc tốt rồi.
Cũng có thể đây là nguyên nhân làm cho cái moto mau kêu. Mình sẽ chú ý cho lần giải phẩu tới.

Cái quạt DC Toshiba của mình sau vài tuần cũng bị kêu, sau khi kiểm tra kỹ thì lý do không phải cái motor, do cái thanh thép nối motor đảo với thân quạt có cái mấu bị cấn nhẹ vào thân quạt (vị trí đầu nối vào thân quạt), khi nó quay đến tận cùng thì phần Motor chính và cánh quạt bị nhấc nhẹ lên nên có tiếng kêu.
Mình gọt nhẹ mẩu nhựa <1mm2 tại chỗ vướng cái mấu đó là quạt êm ru. Mình mua 3 cái quạt Toshiba F-LSD10, 2 cái bị lỗi đó, xử lý chỗ đó xong là hết bị.

Hạng B2
6/7/19
198
6.683
140
49
Chào cả nhà,

Mình hiện đang công tác tại công ty TNHH Sản phẩm Tiêu dung Toshiba Việt Nam.

Hôm nay mình xin lập Topic này – Với tư cách cá nhân - để hỗ trợ tư vấn cho các anh em các vấn đề liên quan đến sẩn phẩm, thông số kỹ thuật, bảo hành … cũng như tiếp nhận các góp ý về sản phẩm và dịch vụ của Toshiba.

Các sản phẩm Toshiba mình đang phụ trách bao gồm:
  • Nồi Cơm Điện,
  • Quạt
  • Bình Thủy Điện
  • Máy xay sinh tố
  • Bình đun siêu tốc
  • Máy lọc không khí
  • Bếp Từ đơn
  • Lò vi sóng
  • Cây nước nóng lạnh
  • Máy lọc nước RO

Các sản phẩm khác thì mình không phụ trách, tuy nhiên có thể hỗ trợ mọi người kiểm tra thông tin:
  • Tủ lạnh
  • Máy Giặt
  • Máy Lạnh

a thớt cho e hỏi

cái tủ lạnh To của e nó bị hỏng bộ điều khiển

hãng có bán bộ này ko ạ?

Hỗ trợ kỹ thuật hàng gia dụng Toshiba chính hãng

Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
a thớt cho e hỏi

cái tủ lạnh To của e nó bị hỏng bộ điều khiển

hãng có bán bộ này ko ạ?

View attachment 2386914View attachment 2386916View attachment 2386917
Mình vừa kiểm tra trên web https://www.toshiba18001529.com.vn/ . Sản phẩm của anh đã hết hạn bảo hành nhưng mình có thể sửa chữa tính phí.
Phụ tùng model này vẫn còn nha anh. Anh vui lòng gọi vào tổng đài 18001529 để được hỗ trợ.

Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
Anh cho mình hỏi mình đang dùng máy lạnh inverter 2 ngựa của Toshiba nhưng thời gian gần đây cái motor của lưới đảo (cái đảo lên xuồn và cái đảo qua lại) nó bị kêu cọt kẹt hơi ồn vào buổi tối rất khó chịu. Trường hợp này mình phải thay motor khác hay có cách nào khắc phục không nhờ anh chỉ giúp. Cảm ơn anh!

Ps: máy mình dùng cũng hơn 2 năm rồi.
Theo mình biết thì trong trường hợp này thường do 2 nguyên nhân:
1- Các tấm đảo gió bị dơ --> Tháo ra vệ sinh kỹ lại là được.
2- Motor có vấn đề: Anh tháo thử các tấm đảo gió và cho motor chạy không xem có phát ra tiếng động không. Nếu bị lỗi này thì cần thay motor.

Anh Lưu ý không nên bơm dầu vào các motor, vì đây là dàn lạnh, nếu bơm dầu vào sẽ tạo ra mùi khó chịu, ảnh hưởng đến sức khỏe.

• Like
Reactions: DUYB2
Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
Mình mua 2 quạt LSD10 thì có 1 remote bị tình trạng pin sử dụng được ít ngày như thế này, dù đã thay pin nhiều lần. Mình cũng đã thử mua pin cùng loại để lắp đồng thời cho 2 remote và cái bị lỗi vẫn chỉ vài ngày là hết pin.
Vậy anh đổi remote khác giúp nhé. Cảm ơn anh.
Khi nào rãnh anh vui lòng đem remote lỗi + pin đến văn phòng công ty Toshiba tại : Tầng 17, tòa nhà Centec, 72 Nguyễn Thị Minh Khai, Q.3, TP.HCM. Mình sẽ đổi cho anh. Vì mình cũng cần hàng lỗi để xem nó bị gì. Mình sẽ inbox số điện thoại cho anh.

• Like
Reactions: sufam
Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
Cảm ơn anh đã chia sẻ, mình sẽ chuyển thông tin cho kỹ sư để kiểm tra lại vấn đề này.

Hạng B2
6/7/19
198
6.683
140
49
Mình vừa kiểm tra trên web https://www.toshiba18001529.com.vn/ . Sản phẩm của anh đã hết hạn bảo hành nhưng mình có thể sửa chữa tính phí.
Phụ tùng model này vẫn còn nha anh. Anh vui lòng gọi vào tổng đài 18001529 để được hỗ trợ.

e gọi lên bọn To

thấy máy báo bận sáng h

đúng là quân mất dạy

• Wow
Reactions: Huboss