Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Anh cho mình hỏi mình đang dùng máy lạnh inverter 2 ngựa của Toshiba nhưng thời gian gần đây cái motor của lưới đảo (cái đảo lên xuồn và cái đảo qua lại) nó bị kêu cọt kẹt hơi ồn vào buổi tối rất khó chịu. Trường hợp này mình phải thay motor khác hay có cách nào khắc phục không nhờ anh chỉ giúp. Cảm ơn anh!

Ps: máy mình dùng cũng hơn 2 năm rồi.
Thì anh không dùng chức năng đảo nữa thì nó sẽ hết kêu. Kinh nghiệm của người đồng cảnh ngộ máy lạnh Tổ Sư Bà :mad:.
Nhưng cũng phải công nhận ngoài vụ này motor đảo gió này thì Tổ Sư Bà chạy êm và lạnh dể chịu hơn các thèng khác nhiều.

• Like
Reactions: Test1984 and DUYB2
MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.992
74.406
113
Vậy là mỗi cái mỗi khác, mình đã mở banh cái mô tơ đảo ra và tra thêm dầu mỡ vào thì nó đã làm việc tốt rồi.
Cũng có thể đây là nguyên nhân làm cho cái moto mau kêu. Mình sẽ chú ý cho lần giải phẩu tới.
đã mua toshiba như a tư vấn

công nhận 26 tốc độ tối xài số 2 êm

có 1 số điểm tệ là

0) cấu trúc quạt làm thiếu độ cứng vững, khi chạy nhanh, nó có vẻ yếu, lắc nhiều
1) chân ko bánh xe
2) đế chân làm xấu thiệt
Hỗ trợ kỹ thuật hàng gia dụng Toshiba chính hãng

• Like
Reactions: Test1984
Hạng B2
28/7/14
265
2.635
93
47
Cái đế nhựa thấy xấu xí nhưng chắc anh. Mà anh lật lên chi cho thấy xấu, úp nó lại, mặt trên đế đẹp mà :)

có 1 số điểm tệ là

0) cấu trúc quạt làm thiếu độ cứng vững, khi chạy nhanh, nó có vẻ yếu, lắc nhiều
1) chân ko bánh xe
2) đế chân làm xấu thiệt
View attachment 2602271

• Like
  • Haha
Reactions: Test1984 and btpaul
Hạng C
4/12/14
838
7.785
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam

có 1 số điểm tệ là

1) chân ko bánh xe
2) đế chân làm xấu thiệt
View attachment 2602271

Cái đế là nhựa tạp tái chế nên thằng nsx nó cũng ko bít là nhựa gì luôn :D

• Like
MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.992
74.406
113
Cái đế nhựa thấy xấu xí nhưng chắc anh. Mà anh lật lên chi cho thấy xấu, úp nó lại, mặt trên đế đẹp mà :)

đúng, chân đế rất chắc, 1 phần do ko có bánh xe

nhưng từ cái thân đứng trở lên, chạy tốc độ trên 20, nó hơi lắc, cầm tay vào lồng quạt lắc thử, nó cũng nhão nhão, kkkk, ko cứng cáp như Mitsu

• Like
Reactions: Test1984 and aneo
Hạng C
4/12/14
838
7.785
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Con máy lồng ngang 9.5kg mua T12/20 nay phát hiện kêu lớn quá. Gọi tổng đài To lúc 22h. Tổng đài báo all nhân viên bận vui lòng để lại số đt. Ngĩ chắc nv giờ này ngủ hết rồi và ko ai trực, chỉ là tổng đài auto vậy thôi. Nhưng thôi call rồi thì nhắn đại định bụng mai nv họ vô làm họ check. Ai dè vừa nhắn xong tầm 5 phút có 1 em gọi lại nói bên BH To a có báo máy hư pko. Hơi giật mình ko ngĩ 22h đêm lại có người trực BH. Báo ẻm tình trạng máy xong ẻm nói máy giặt ko gấp vậy phiền a sáng mai kt qua check nha (máy lạnh dám qua liền lắm à - ko biết nha, đoán thế). Mình ok. Để mai coi BH ra sao.

• Like
Hạng B2
27/1/14
486
3.207
123
Con máy lồng ngang 9.5kg mua T12/20 nay phát hiện kêu lớn quá. Gọi tổng đài To lúc 22h. Tổng đài báo all nhân viên bận vui lòng để lại số đt. Ngĩ chắc nv giờ này ngủ hết rồi và ko ai trực, chỉ là tổng đài auto vậy thôi. Nhưng thôi call rồi thì nhắn đại định bụng mai nv họ vô làm họ check. Ai dè vừa nhắn xong tầm 5 phút có 1 em gọi lại nói bên BH To a có báo máy hư pko. Hơi giật mình ko ngĩ 22h đêm lại có người trực BH. Báo ẻm tình trạng máy xong ẻm nói máy giặt ko gấp vậy phiền a sáng mai kt qua check nha (máy lạnh dám qua liền lắm à - ko biết nha, đoán thế). Mình ok. Để mai coi BH ra sao.
BH sao rồi a? Mình cũng đang tính mua máy lồng ngang của To, a cho mình xin ít review nhé, thanks a.