Hạng B1
23/11/21
62
103
33
38
Cái này hay quá, bác Vũ này bằng tuổi mình, trc đây đi làm mình cũng rất hay dùng các thiết bị chuyên dụng để check lỗi và troubleshooting cho engine (mình làm oil gas, turbine khí). Sau này chuyển về văn phòng rồi ko còn nghịch như trc, giờ thấy topic này lại bồi hồi. Đúng là xu thế của xe sau này là xe điện thì việc giao tiếp, chuẩn đoán lỗi sẽ càng ngày càng quan trọng và dần dần sẽ chỉ còn hãng làm mà thôi (vì còn liên quan đến chính sách bảo hành). Hy vọng sau này có dịp làm chung với bác, đi coi xe cũ thôi chẳng hạn. Chúc bác khỏe và hỗ trợ được nhiều anh em trên diễn đàn!
Ah, thường gas turbine nó có cái EEC hay còn gọi là Fadec, nó vừa monitoring và vừa control luôn. Rất vui dc làm quen với bạn, bạn add facebook mình là Vu Boeing hoặc zalo 0905853409 nhé. Thật sự mình cũng muốn làm thêm vừa thêm thu nhập và vừa tạo niềm vui mới. Công việc hiện tại mình cũng ko dc happy lắm, thêm đại dịch càng unhappy hơn

• Like
Reactions: Elcid and heorung52
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Tiếng Anh thì em ko ngại. Vậy khi nào anh về Saigon thì em qua gặp anh cafe nhé. Bên Châu Âu nơi anh ở tình hình Covid sao rồi
Bình thường thôi, chỉ lo là mấy thằng phải gió cứ biểu tình, chống chích choát ... Bây giờ mới ra luật
Thằng nào chích rồi , muốn test pcr -> miển phí
Thằng nào không chịu chích, test pcr -> trả tiền
Có chích được quyền vào quán ăn, siêu thị, không chích -> ở ngoài

Tất cả ai làm dưới 2000€ net (netto) trừ hết rồi, từ học sinh, hưu, thất nghiệp, ... được chính phủ cho tự động 100€ .... Em không nằm trong diện đó đành .... cười ..

Cái này hay quá, bác Vũ này bằng tuổi mình, trc đây đi làm mình cũng rất hay dùng các thiết bị chuyên dụng để check lỗi và troubleshooting cho engine (mình làm oil gas, turbine khí). Sau này chuyển về văn phòng rồi ko còn nghịch như trc, giờ thấy topic này lại bồi hồi. Đúng là xu thế của xe sau này là xe điện thì việc giao tiếp, chuẩn đoán lỗi sẽ càng ngày càng quan trọng và dần dần sẽ chỉ còn hãng làm mà thôi (vì còn liên quan đến chính sách bảo hành). Hy vọng sau này có dịp làm chung với bác, đi coi xe cũ thôi chẳng hạn. Chúc bác khỏe và hỗ trợ được nhiều anh em trên diễn đàn!
Còn em thích thì mua chơi làm cho bạn bè ....cho vui, làm thầy lang vườn cho mấy anh nào đi xe ...Euro5 trở xuống (nói cũng tội chúng, nghèo đi xe cũ mà vào bị lùa gà mà không biết, hơn nửa kh có máy thử thì thay lung tung, mất thời gian)
Em từng bị vì đèn ESP, ABS cháy như đèn noel .... thầy lang băm tìm không ra bệnh (tháo cả ABS chùi luôn mới ghê) , thế là em mua về check .. chưa đầy 1 phút là sửa xong ....
Do đó em mới tậu chơi , hiện giờ còn thiếu vài hiệu như Hàn và Mercedes, ....