Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
vietcarcare nói:
kinh nghiệm của em là đi Mỹ đừng đem nhiều đồ, qua đó mà biết chỗ mua, đẹp mà rẻ hơn Việt Nam nữa. :D

Bác vietcarcare nói rất đúng. Các bác có qua Mỹ chơi nên đem theo đồ vừa đủ mặc thôi. Khi đi nên đem 1 vali, về thì mua thêm 1 vali nữa để đựng đồ! Qua đó các bác tha hồ mua quần áo, giày dép,... tất cả đều là hàng hiệu vừa rẻ vừa đẹp vừa yên tâm. Mấy cái quần Jeans Levi's và CK của em mua bên đó giá chỉ khoảng $20-$30/cái, bên này vào Parkson thấy giá cả triệu đồng!

Hạng B2
20/5/11
454
171
43
47
Warren Pham nói:
vietcarcare nói:
kinh nghiệm của em là đi Mỹ đừng đem nhiều đồ, qua đó mà biết chỗ mua, đẹp mà rẻ hơn Việt Nam nữa. :D

Bác vietcarcare nói rất đúng. Các bác có qua Mỹ chơi nên đem theo đồ vừa đủ mặc thôi. Khi đi nên đem 1 vali, về thì mua thêm 1 vali nữa để đựng đồ! Qua đó các bác tha hồ mua quần áo, giày dép,... tất cả đều là hàng hiệu vừa rẻ vừa đẹp vừa yên tâm. Mấy cái quần Jeans Levi's và CK của em mua bên đó giá chỉ khoảng $20-$30/cái, bên này vào Parkson thấy giá cả triệu đồng!
Chuẩn không cần chỉnh. Mua hàng bển rồi về VN nhìn mấy chỗ Parkson, Diamond thấy giá mới biết chúng ăn trên đầu khách hàng thấy sợ. Lại còn éo có xuất xứ hàng mới đau chứ.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
Warren Pham nói:
vietcarcare nói:

Đi về 1vali + 1 thùng giấy, thùng giấy nhẹ hơn vali...

Hạng D
16/1/13
4.800
81.057
113
Gần sân bay nào cũng có shopping mall lớn. Google 1 tí và xem Google Maps để biết nó có lớn không (xem bãi đậu xe quanh mall phải trên 500 chiếc). Khi về thì ra shopping mall mà mua.

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
T_DUC nói:
chinhdalat nói:
1 chuyến như bác hết bao nhiêu lúa vậy bác?:D
140$ xin VISA + 1500$ vé khứ hồi + ăn chơi + mua sắm tùy bác :D
Em vừa đăng ký đi phỏng vấn để hè này làm một chuyến nữa. Đóng tiền PV Visa bây giờ là $160. Em đang tìm vé máy bay giá rẻ online nhưng rẻ nhất cũng tầm $1200 khứ hồi. Dự kiến chuyến đi tiếp theo này khoảng <span style=""color: #ff0000;"">$3500/người</span>. Giá này em ước tính dựa trên 2 tuần đi chơi với số người dự kiến ít nhất là 3 người và cùng thuê 1 chiếc xe lái đi chung và share phòng K/S. Một số nơi thì ở nhờ nhà người quen, đỡ tốn tiền phòng!

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
Warren Pham nói:
Em vừa đăng ký đi phỏng vấn để hè này làm một chuyến nữa. Đóng tiền PV Visa bây giờ là $160. Em đang tìm vé máy bay giá rẻ online nhưng rẻ nhất cũng tầm $1200 khứ hồi. Dự kiến chuyến đi tiếp theo này khoảng <span style=""color: #ff0000;"">$3500/người</span>. Giá này em ước tính dựa trên 2 tuần đi chơi với số người dự kiến ít nhất là 3 người và cùng thuê 1 chiếc xe lái đi chung và share phòng K/S. Một số nơi thì ở nhờ nhà người quen, đỡ tốn tiền phòng!

Đề nghị Warren Pham đi bờ Tây kỳ nầy đi

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
METRO nói:
Warren Pham nói:

Đề nghị Warren Pham đi bờ Tây kỳ nầy đi
Em đang có 2 option:
1. SFO - Napa Valley - LAX - Niagara Falls - Chicago - Minneapolis - Spokane - Seatle.
2. SFO - Napa Valley - LAX - Miami - Orlando - Tampa - Niagara Falls - Seattle.