Tập Lái
18/4/18
0
9
3
20
@Dongxanh: Em hỏi ngu một tí, theo em biết thời hạn xử phạt vi phạm hành chính trong xây dưng là 2 năm. Vậy nếu em để vài năm sau mới hoàn công thì có bị xử phạt không.

Với lại nghị định 139 vừa có hiệu lực tư ngày 15/01. Theo đó , ngươi dân có 60 ngày để xin điều chỉnh, cấp GPXD. Vậy nếu giờ em đi điều chinh GPXD còn kịp ko. Nhà em mới cất xong. GPXD được cấp ngày 11/10/2017.

Em tính đi thử nộp hồ sơ xin điều chỉnh GPXD. Được hay ko được gì em ko biết nhưng em tính nộp đại. Nếu bị phát hiện nhà đã xây xong mới xin điều chỉnh thì có bị thu hồi GPXD ko ?

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
@Dongxanh: Em hỏi ngu một tí, theo em biết thời hạn xử phạt vi phạm hành chính trong xây dưng là 2 năm. Vậy nếu em để vài năm sau mới hoàn công thì có bị xử phạt không.

Với lại nghị định 139 vừa có hiệu lực tư ngày 15/01. Theo đó , ngươi dân có 60 ngày để xin điều chỉnh, cấp GPXD. Vậy nếu giờ em đi điều chinh GPXD còn kịp ko. Nhà em mới cất xong. GPXD được cấp ngày 11/10/2017.

Em tính đi thử nộp hồ sơ xin điều chỉnh GPXD. Được hay ko được gì em ko biết nhưng em tính nộp đại. Nếu bị phát hiện nhà đã xây xong mới xin điều chỉnh thì có bị thu hồi GPXD ko ?
e nói bác dồi:
1. Sai phạm của bác nhẹ mà...đừng lo quá
2. cafe với ô thanh tra XD phường đi...họ chỉ cho bác cách nào nhẹ nhàng và đỡ tốn kém nhất ( vì họ ở phường bác... còn gặp bác hàng ngày..họ ko dám ăn dày của bác, thậm chí ly cafe là ổn...ăn dày mà bác tố là họ mệt)

Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
bình tân em biết cha này làm xây dựng,chơi chung với bên quận cũng cứng lắm,bữa đi khai trương dự án sân tennis vĩnh lộc A,ông cũng phải tham dự,vì có tài trợ
- bác có nhu cầu em hỏi giùm cho

Hạng B2
24/10/16
233
293
63
48
Nếu nhà bác xây chưa quá 1 năm thì vẫn còn điều chỉnh giấy phép xây dựng (dịch vụ lo được), bác cứ nhờ dịch vụ hoàn công, họ lo từ a-z chi phí chắc 10-20 triệu là họ làm cho bác
Còn xây sai phép quá thời hạn thì có hoàn công được không bác ?

Tập Lái
26/3/19
0
0
1
38
Hi, mình xin phép up cái topic này lên lại, nhà mình ở quận 1, xây xong năm 2018 nhưng chưa hoàn công, nay muốn hoàn công.
Mình xin hỏi có bác nào chuyên làm hồ sơ hoàn công nhà ở quận 1 thì inbox giúp mình số dt (zalo). Mình liên lạc trao đổi cụ thể nhé.
Cám ơn các bác nhiều.

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Hi, mình xin phép up cái topic này lên lại, nhà mình ở quận 1, xây xong năm 2018 nhưng chưa hoàn công, nay muốn hoàn công.
Mình xin hỏi có bác nào chuyên làm hồ sơ hoàn công nhà ở quận 1 thì inbox giúp mình số dt (zalo). Mình liên lạc trao đổi cụ thể nhé.
Cám ơn các bác nhiều.
E có bạn làm vụ này, bác cần thì inbox ới e nhé

Tập Lái
20/5/19
0
0
0
43
Hi..mọi người. Mọi người cho mình hỏi chút, liên quan tới nhà đã có sổ hồng và chưa hoàn công. Do nhà mình mua lại của chủ cũ từ lâu, chỉ sang tên SH. Giờ rao bán đi, bên mua kêu không hoàn công và trả giá rất thấp so với giá trị ngôi nhà. Bây giờ nhờ mọi người tư vấn giúp mình nên theo cách nào.
1/. Nhờ bác nào chuyên làm hoàn công, làm lại hoàn công cho mình - Nhà mình bên Gò Vấp.
2/. Xin phép sửa chữa lại và hoàn công lại.

Bác nào có quen biết ai thì inbox giới thiệu số đt giúp mình nhé. Cám ơn các bác nhiều.

Hạng D
9/1/16
1.665
3.237
123
48
Sài Gòn
Trường hợp của bác vẫn xem là sai phép nhé, bác sai chỗ này:
1. Thay đổi thiết kế không đi điều chỉnh giấy phép.
2. Mái che cầu thang phải cách chỉ giới xây dựng mặt tiền 4m, cách mặt hậu 2m và phải có diện tích bằng 50% diện tích sàn sân thượng. Trường hợp quận đã cpxd cho bác mcct sát phía sau đối với trường hợp thiết kế mái dốc (tùy quận- có quận thoáng hơn cho mái bằng luôn) mà bác tự ý dịch chuyển lên nên vi phạm khoảng lùi phía sau.
Ông thanh tra địa bàn nào vô tâm không phát hiện ra để nhắc nhở bác thì thất vọng thiệt.
Vi phạm này bác lên quận hỏi xem, vào ngày tiếp dân của bộ phận hoàn công. Đừng có đi theo mấy cái công ty tư vấn vớ vẫn.