Tập Lái
19/9/07
20
0
0
NA
RE: Hoan hô ngành công nghiệp oto Việt Nam

bây giờ mới có 8 xe/1000 người .con số thật đáng buồn phải không các bác.Đến khi nào ở quê có oto đê đi hả các anh...... em đoán khoảng năm 2020 sê có khoảng 50 xe/1000 người.mong là như vậy

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Trích đoạn: chain

VN chỉ mới xuất khẩu được xe đạp thôi chứ chưa xuất khẩu được xe gắn máy nữa thì làm gì có cái để gọi là ngành Công Nghiệp Ô Tô Việt Nam ! Nhiều khi mình hơi tự khen mình rồi dùng những thuật ngữ ca ngợi mà thực tế là không phải như vậy. Chẳng hạn như Trung Quốc, Hàn Quốc, Malaysia,...họ đã tự sản xuất được ô tô mang nhãn hiệu trong nước và xuất khẩu ô tô ra thị trường thế giới thì mới có cái để gọi là công nghiệp ô tô. Báo chí ô tô xe máy đôi lúc cũng hơi ca ngợi quá trớn về điều này. Nên có cách gọi chính xác hơn và đúng hơn là Ngành Công Nghiệp Lắp Ráp ô tô VN.

Bác chain đừng khinh thường nha!:D, VN đã chế được xe hơi rồi đấy, mà lại là SUV nữa nhé :

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.474
2.221
113
48
TP.HCM

Càng nói càng đau càng nhục :mad:

O.S.P.D
27/1/04
649
983
93
Vietnam

Đề nghị đăng kí bảo hộ công nghệ ARVN trên toàn thế giới đê, rủi có thằng khác nhanh chân hơn thì chít :D, giống như nước mắm Phú Quốc Made in Thailand í mà :mad::D

Tập Lái
8/7/05
33
0
6

Đúng quá đi rồi!! Đăng ký ngay, đây là công nghệ độc nhất vô nhị. Trên thế gíơi không đâu có kể cả Châu Phi đói nghèo. M..nó, xe nó ở khắp nơi trên thế gíơi phải thu hồi mà nó bảo cái thứ đó ở ta không dùng kỹ thuật đó nên không cần thu hồi. Nếu không dùng thì cái... nhà nó để làm à. Nghẫm cũng thương cái thân mình mua xe của nó dắt gấp ba lần cái thằng giàu gấp mười lần mình mà động đến chỗ hỏng nào nó cũng bảo tại người dùng, rồi cái thứ của nó tốt. Nói thế thì cái thứ xe tuốc-nơ-vít (như anh em mình ráp máy tính ấy) nhà nó là tốt nhất thế giới à? Anh em trong 4r này ai đã đi xe trong nước ráp và xe nhập khẩu cho ý kiến cái.

Tập Lái
7/11/05
12
0
0

Tôi rất tâm đắc với bài của bác Tieungoclang .Cám ơn bác .Xấu hổ cho các bác xxx làm chính sách nhà mình.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/7/07
125
0
0

Công nghệ công gừng này thì em bít, hồi học cấp 3 (89-92), em có chiếc 67, ốc vít trược gai, em lấy...lon bia em lót chạy tốt chán, chỉ khi nào chạy đường trường thì hồi hộp chút xíu[&:]. Cho bạn mượn thì nó đua có gì đâu,:( chắc mấy bác bên CN cũng từng trải như em:D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Bác Lehung này không qua mặt được OtoVn nên chỉ chộp được sau mông,xem tức quá vì không đoán được loại xe zì..!

Last edited by a moderator: