Hạng B2
20/6/06
305
1
18
41
UK
www.otosaigon.com
RE: Hoan hô ngành công nghiệp oto Việt Nam

Hoan nghênh ý kiến của đa số các bác. Chúng ta đều hiểu ngành công nghiệp ô tô của vn chỉ là lắp rắp những linh kiện nhập khẩu, có sản xuất thì họa lắm chỉ có lốp với săm thôi. Có bác nào tính giùm em tỷ lệ ô tô lắp ráp từ các liên doanh có lắp săm lốp sản xuất tại vn??? Vì thế em để nghị từ giờ chúng ta nên gọi cái ngành công nghiệp đó là " công nghiệp ô tô lắp ráp " cho phù hợp. Anh em ta "chân đất mắt toét" còn hiểu như thế, huống hồ là các bác XXX cấp cao của nhà nước. Em đã từng đọc một bài báo nói về vấn để này, cái bác XXX trong bài đó thừa nhận một câu mà em tâm phục, bác ấy ví những công ty ô tô việt nam là con đẻ và những liên doanh là con nuôi và phát biểu một câu đại khái là :" chính phủ việt nam và các ngành liên quan đang quá nuông chiều con nuôi và quên mất con đẻ" . Em nhớ không chính xác lắm về cái bài báo này, nhưng hình như bên www.dantri.com.vn thì phải .

Chuyện về ngành công nghiệp ô tô hay những gì đại loại như thế đối với việt nam chỉ là ước mơ xa vời bởi chỉ có nền tảng lắp ráp và sự bảo hộ của nhà nước như hiện nay. Nếu để nói về vấn đề này thì anh em OS có nói cũng chỉ như "gió vào nhà trống" thôi vì quan trọng là do mấy ông XXX quản lý nhà ta. Chúng ta đã, đang và sẽ phải học cách chung sống với điều đó, không chỉ riêng chuyện ô tô đâu. Chán quá các bác nhỉ ? Phải "cam lìu " thôi .:D

:D:D

Hạng B2
17/8/07
242
1
0
vnexpress.net

Các Bác thấy công nghiệp tàu biển của mình còn làm đuợc huống chi máy xe con bé tý

Hạng B2
28/8/06
454
0
0

Trích đoạn: hoainam1510

Các Bác thấy công nghiệp tàu biển của mình còn làm đuợc huống chi máy xe con bé tý
Cũng chỉ hàn và lắp ráp được cái vỏ thôi bác ạ

Hạng B2
3/3/06
118
1
0

Đang lên hương chưa được rờ đến thui, thúi ko kém gì bất kỳ lãnh vực nào cả

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

bác này đểu :D:D

Hạng B2
9/2/07
145
13
18

thuốc đắng dả tật sự thật mất lòng. nghe mấy bác nói em thấy ớn quá, ko biêt trên os có bác nào làm xếp ko. các bác đừng lo ráng đợi đến năm 2020 giá xe oto ở VN ta sẽ bằng giá ở CAMPUCHIA