Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
15/11/07
2.535
10.868
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
bravia nói:
nvquangcm nói:
bravia nói:
laonong nói:
Em vừa nghe ao hồ đồn đoán là ACB đang thương lượng mua mão 1 số lượng lớn căn hộ HAGL nhà bè, nghe đâu giá tầm 13-14tr/m để bán lại cho nhân viên ACB, chỉ là tin đồn, tin hay không tuỳ các Bác nhé.
vụ ngân hàng mua rồi bán lại lại cho nhân viên nghe đã nhiều nhưng chưa thấy bao giờ. bác nào làm trong ngân hàng đã được hưởng cái dạng này chưa nhỉ

Có đứa bạn đang ở CC ACB đường Ông Ích Khiêm gần Đầm Sen, ACB bán cho nhân viên giá "hữu nghị", chẳng biết tự xây bán trên đất mình hay thuê mướn gì mà nhân viên chỉ có ở, ko được bán hoặc cho thuê lại...
Mình chưa hỏi lỡ bị đuổi việc ACB có cho ở nữa ko???

Hihi! đó chính là lý do đây.:D
Theo em cảm thấy các ngân hàng lúc nào cũng "sẵn tiền" nên "bị" hay "muốn" có được cái gọi là suất nhân viên, nội bộ.... nhưng:
- Việc ngân hàng mua lại hiện nay để làm cơ cấu lại tài sản chủ sở hữu ( chứ bán luôn cho Nhân viên - sang tên - thì lấy khỉ gì là tài sản nữa chưa kể là phải gánh nợ giùm nhân viên bởi thường suất này là mua trả chậm - tăng tỷ lệ cho vay BDS)
- Tranh thủ được sự ủng hộ của nhân viên, mua chuộc số phiếu bởi cái gọi là suất nội bộ.
- Cũng là 1 dạng kiếm thêm cho các cán bộ cấp trên.
- Cũng là 1 dạng đầu tư hàng hóa, nếu được giá vẫn có thể bán đi kiếm lời chứ.
- Việc tính toán giá thành của BDS kiểu này cũng dễ dàng kê giá nâng khống giá trị bởi đây là mặt hàng khó xác định giá trị nhất hiện nay.
Đã nói là xuất nội bộ rồi mà còn GIÁ CAO thì AI mua ??????????????

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.223
113
Langtugia1988 nói:
Đã nói là xuất nội bộ rồi mà còn GIÁ CAO thì AI mua ??????????????
Nâng giá này mục đích là để cho Ngân hàng Tự sướng thôi, đâu cần bán buôn chi

Hạng D
18/9/11
1.850
116
63
44
Cuối năm vừa rồi em mua được 1 căn vị trí rất đẹp với giá chỉ bằng 60% giá thị trường (so với giá trị mấy căn giao dịch gần vị trí và cùng thời điểm), lúc đó em nghĩ đã là đáy rồi (mình bốc được kèo thơm) nhưng bây giờ em dọ hỏi vòng vòng thử có ai trả giá tốt tốt tốt thì đẩy kiếm chút tiền sữa cho con, ai ngờ hầu như ai cũng định giá chỉ bằng khoảng 80% lúc em mua.hichic.... Mới có mấy tháng mà mất 20% giá trị. Xin mời các cao thủ cho em ý kiến đến khi nào là đáy để em còn làm nốt luôn căn kế bên để bình giá nhằm giảm bớt lỗ đây ???? Khu vực em thuộc quận Tân Bình, phường "dưới số 5".

Hạng B2
25/10/11
328
233
43
Em ko rành vụ Công Đoàn bank bị đội lốt ra sao, nhưng em biết có mấy dự án người được bank chống lưng đã biến khách thành chủ.... và sau một thời gian thì chủ dự án gốc cốc mò cò xơi, và em nghĩ đơn thuần là bank chống lưng cho một nhóm người mua lại dự án thôi, công đoàn chỉ là bình phong.

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
Haiz...just do what you think. Loser never do anything, they just talk and happy when we falling down. nDont be panic . if falled, standup and keep doing.

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/11/07
2.535
10.868
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
tanhuyfarmer nói:
Cuối năm vừa rồi em mua được 1 căn vị trí rất đẹp với giá chỉ bằng 60% giá thị trường (so với giá trị mấy căn giao dịch gần vị trí và cùng thời điểm), lúc đó em nghĩ đã là đáy rồi (mình bốc được kèo thơm) nhưng bây giờ em dọ hỏi vòng vòng thử có ai trả giá tốt tốt tốt thì đẩy kiếm chút tiền sữa cho con, ai ngờ hầu như ai cũng định giá chỉ bằng khoảng 80% lúc em mua.hichic.... Mới có mấy tháng mà mất 20% giá trị. Xin mời các cao thủ cho em ý kiến đến khi nào là đáy để em còn làm nốt luôn căn kế bên để bình giá nhằm giảm bớt lỗ đây ???? Khu vực em thuộc quận Tân Bình, phường "dưới số 5".
Bác tả thử căn bác đã mua dể anh em "định giá' xem sao ............

Hạng B2
25/3/11
409
22
18
tanhuyfarmer nói:

Bác mua trường hợp y như em luôn :D:D:D an ủi mỗi cái là mình mua để ở nên chưa biết giờ bán sẽ với giá nào

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
tanhuyfarmer nói:

Xin bác cho vị trí cụ thể và giá mua được kg ạ ?

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
Có một người bạn của em nó bình luận về "trứng" như thế này:
Khi mua CP với giá 100k dù nó có rớt giá xuống còn 10k đi nữa thì nếu vẫn kiên trì không chịu bán lỗ vẫn nghĩ nó là 100k thì nó vẫn giữ giá là 100k (tự bản thân mình hiểu). Rồi 1 ngày đẹp trời nó tăng lại thì sao :)
Với "trứng" thì không mua nó có thể đưa các bác về con số 0 nhưng với bds thì miếng đất đó, căn nhà đó vẫn là của mấy bác.
Cái mấy bác nhìn ngay tức thời thì nó bị giảm, down giá -> tự hỏi: sao tôi ngu quá đi mua chi cho lỗ (giá lúc mua và hiện tại đang giảm hoặc so với lãi xuất NH). Nhưng rồi 1 ngày nó tự nhiên tăng giá thì mấy bác có còn mua được giá như vậy ko? Có 1 bác trên đây nói về tâm lý người VN: giá hạ, giá rẻ thì không bao giờ mua tới lúc nó tăng giá điên cuồng (giá ảo) thì xúm đầu vào mua như đúng rồi -> sau này ôm hàng ngồi khóc 1 mình vì giá ảo cao quá so với thị trường thì làm sao mà bán lại
Với đất đai nhà cửa thì ông bà ta xưa mua là để cho con cháu chứ có phải mua là kiếm lời (phải bán có lời mới bán, hi hữu thì nợ dzí quá mới bán lỗ đôi chút)
Như bàn chuyện mua bds ở giá đáy hiện nay thì toàn là các bác dư tiền muốn mua thêm để đầu tư. Với người nghèo mà muốn mua 1 căn nhà để ở thì nếu đủ tiền là người ta múc ngay chứ ở đó mà ngồi tính toán "gửi NH lấy lãi rồi đợi bds down giá nữa"

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53
caothu nói:
Haiz...just do what you think. Loser never do anything, they just talk and happy when we falling down. nDont be panic . if falled, standup and keep doing.

Like cách nghĩ của bác, đúng cách nghĩ của người thành đạt.

Nhưng cũng xin bắt giò grammar một tí: ... Losers never do anything, they just talk... If fell....:p

Status
Không mở trả lời sau này.