Hạng C
Chiều hôm qua, trong một tâm trạng không hứng thú mình đem em Mit xxx một vòng. Nhưng chưa đâu vào đâu, một cảm giác buồn mênh mông xâm chiếm nên đành dừng cuộc mây mưa... Chiều đang rơi, ánh hoàng hôn tím ngắt chân trời, bài hát "đêm đông" khắc khoải cất lên từ em Mit càng làm cho không gian vắng lặng nhuốm màu thê lương. Làn khói trắng lững lờ bay lên sau đốm lửa đỏ như muốn tan vào trong không gian u tịch... Đã lâu rồi mình không hút thuốc khi trong vòng tay em để tấm thân vàng ngọc và nội y của em tinh khiết. Nhưng hôm nay...em hình như cũng hiểu ... em đã ngừng hát và dựa sát vào mình, cả hai yên lặng như cùng chờ đợi một điều gì đang đến... Kiếm đâu ra tiền mỗi năm thêm 30 triệu để em và mình tiếp tục nối dài lạc thú yêu đương của tuổi xế chiều, hay em sẽ phải ra đi về với người khác có điều kiện hơn...mình chẳng muốn và biết em cũng chẳng muốn- hai ta là những mảnh ghép vỡ ra từ kiếp nào nay mới tìm lại được với nhau - điều đó không thể xảy ra dù cả trong ý tưởng.
Hay một ngọn lửa sẽ đưa chúng ta cùng về bên kia... thoát khỏi thế gian ô trọc này với những luật lệ ràng buộc phức tạp gây ra bao thảm kịch rẽ thúy chia uyên- em có thể nhưng là người đàn ông hùng mạnh như con sư tử em đã thường gọi anh nên anh không thể, hèn lắm.
Chẳng lẽ chấp nhận cảnh em và anh bên nhau chỉ để còn những cái vuốt ve, ngắm nhìn tiếc nuối trong vòng tay ôm hững hờ, đổ vài lít xăng cho em khúc dạo đầu cảm xúc và lời gầm rú khát khao run rẩy điên loạn thèm khát yêu đương cho đến giọt xăng cuối cùng, còn anh chỉ đứng nhìn với cảm giác đắng cay của một đấng nam nhi bị...thiến, hay vùng vẫy như con quái vật bị xiềng xích. như thế còn hơn cả chết. Càng không thể... Anh là Xmen, người mà em đã gởi trọn niềm tin cho những ngày còn lại của đời mình- sau những tháng năm lận đận qua tay người tham đó bỏ đăng- em cũng không thể đi đâu trong cõi trần gian còn lắm phụ bạc này, em không thể nằm chờ bụi thời gian phủ, gặm nhấm hủy hoại tấm thân còn căng đầy nhựa sống sẵn sàng đưa anh đến cõi trời nào anh mong muốn... không và không..., em không chịu như vậy đâu? phong độ và uy lực của chàng sư tử hùng mạnh của anh ngày nào đâu rồi......
Trong chớp mắt em Mit vùng dậy, đôi mắt rực sáng, xé tan không gian và bóng tối đang chực chờ phủ lên, tiếng rít của gió lướt qua hai bên cửa để phong phanh hòa quyện với con sóng đang gầm réo trong lòng cùng với điệp khúc quen thuộc sôi trào vang lên : anh yêu em... anh yêu em như rừng yêu thú dữ.... Đêm đen ở phía trước vẫn không ngăn được sức mạnh tình yêu và nỗi khát khao được sống, không đầu hàng trước thử thách và áp đặt nghiệt ngã của cuộc đời. 07 tháng 01 năm 2012.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
27/11/11
15
0
0
viet xuan nói:
Chẳng lẽ chấp nhận cảnh em và anh bên nhau chỉ để còn những cái vuốt ve, ngắm nhìn tiếc nuối trong vòng tay ôm hững hờ, đổ vài lít xăng cho em khúc dạo đầu cảm xúc và lời gầm rú khát khao run rẩy điên loạn thèm khát yêu đương cho đến giọt xăng cuối cùng, còn anh chỉ đứng nhìn với cảm giác đắng cay của một đấng nam nhi bị...thiến, hay vùng vẫy như con quái vật bị xiềng xích. như thế còn hơn cả chết. Càng không thể... Anh là Xmen, người mà em đã gởi trọn niềm tin cho những ngày còn lại của đời mình- sau những tháng năm lận đận qua tay người tham đó bỏ đăng- em cũng không thể đi đâu trong cõi trần gian còn lắm phụ bạc này, em không thể nằm chờ bụi thời gian phủ, gặm nhấm hủy hoại tấm thân còn căng đầy nhựa sống sẵn sàng đưa anh đến cõi trời nào anh mong muốn... không và không..., em không chịu như vậy đâu? phong độ và uy lực của chàng sư tử hùng mạnh của em ngày nào đâu rồi......
Trong chớp mắt em Mit vùng dậy, đôi mắt rực sáng, xé tan không gian và bóng tối đang chực chờ phủ lên, tiếng rít của gió lướt qua hai bên cửa để phong phanh hòa quyện với con sóng đang gầm réo trong lòng cùng với điệp khúc quen thuộc sôi trào vang lên : anh yêu em... anh yêu em như rừng yêu thú dữ.... Đêm đen ở phía trước vẫn không ngăn được sức mạnh tình yêu và nỗi khát khao được sống, không đầu hàng trước thử thách và áp đặt nghiệt ngã của cuộc đời. 07 tháng 01 năm 2012.
Hay quá, hay nhất đoạn này !
Cảm ơn bác chủ nhiều !!!!

Hạng C
THANHANH nói:
Quá hay, cám ơn Bác chủ.
Cám ơn Bác và Bác CD2345 kịp thời cổ vũ, làm mình cảm hứng quá nên tặng luôn cho hai Bác vài câu- xem như khuyến mãi.
Những thiên thần nào đã tạo nên em
Sau phút thăng hoa anh rã rời thân xác
Chiều trời Việt nhuốm một màu tím tái
Biển Phù Tang liệu có nổi sóng cồn
Ánh chớp cuối trời báo lành hay dữ
Ta đi đâu hay biết sẽ về đâu...
(Cảm xúc một buổi chiều bên em Mit)

Hạng F
12/1/11
6.493
121
63
Xì Phố
Bác này chắc là nhà thơ

Vậy bác làm luôn bài thơ tặng cho mấy e đang ôm Rạn-Đích đê

Hạng C
Nhaquelentinh nói:
bác vietxuan là nhà văn hả, em đọc như đọc tiểu thuyết
nhà văn xứ ta chưa có dư tiền mua ô tô, mình chỉ là "nghệ lẻ". chắc vì tình yêu với em Mit đang bị đe dọa mà cảm khái vậy thôi. Cũng không chừng phải làm thêm món này để có tiền đóng thuế thân, thuế sống, thuế kiểm, thuế bảo hiểm, thuế ...vv và vv... mới giữ được em,chứ còn ...
Nhuận bút bây giờ lấy để chơi,
Đủ tiền trà thuốc khói bốc hơi.
Giữa thời vật giá đang giỡn mặt ,
Không biết làm gì viết khơi khơi.
Khổ cho cái kiếp nghèo còn bày đặt yêu đương. Bác có mua cho mình đồng nào không. Thôi tặng Bác luôn. Lỡ rồi , xả láng.

Q10
Tập Lái
13/5/08
26
3
3
Ngưỡng mộ bác chủ quá. Chiều nay bác XXX em nó một vòng rồi trào dâng cảm xúc.... thành thơ nữa nhé bác.