Tập Lái
10/4/07
19
0
0
Thành viên mới là em xin chào các bác.
Hịk, đọc qua mọi thông tin ở đây tự nhiên làm em hoang mang quá các bác ạ. Tình hình là em vừa mua một ẻm @sờ trym, giá là 26 triệu. Nhà em chỉ có hai mẹ con, toàn gái cả, chẳng biết gì nhiều về xe cộ, nhất là tay ga. Mua xong rồi em mới mò mẫm vào được cái forum này, thấy mọi người kêu ca về cái ẻm sờ trym này wa'. Em muốn hỏi là, nếu em chỉ đi bình thường, trong thành phố thôi thì lưạ chọn trên của em có phải là sai lầm lắm ko? Em hoang mang kinh :mad:

------------------------------------------------------------------------------------------------
Xin phép đổi màu chữ viết của bác vì bác dùng màu đó khó xem, nhức mắt quá [8D].
Lần sau bác cứ dùng font chữ và size bình thường mà viết bài cũng được bác ợ, khỏi đổi chi cho mắc công.
Chào mừng bác tham gia cùng diễn đàn OtoSaiGon

-------------- Air Bag -------------------------

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница
RE: Hoang mang, hoang mang...

em đọc xong bài của bác cũng hoang mang kinh :D vì màu chữ nhức mắt khó đọc quá [8D]

Hạng B2
19/3/07
143
1
18
44
Hanoi-Vietnam

Bác pót khó đọc quá. Với kinh nghiệm của em thì nếu bác vận hành đúng quy trình, thay dầu nhớt, bảo dưỡng định kỳ, em bảo hành cho bác 5 năm, khỏi lo nghĩ
Have fun!:D

Tập Lái
10/4/07
19
0
0

Đấy, các bác không thấy là em là newbie à? Đã thế lại còn "bị" hoang mang nữa nên post bài màu xanh lè là đúng rồi. Hik, cái cửa hàng xe em mua nó bảo dưỡng miễn phí cho em 3 năm, tất nhiên là nếu có thay đồ gì thì tự mình bỏ xiền ra thôi. Dưng mà em vẫn hoang mang lắm, em lại còn nghe nói là cái xe này lỡ bị hỏng IC gì đó thì khó thay, hàng đểu, ...Còn chuyện bảo dưỡng định kỳ và thay nhớt thì em ko có rành. Mà cái mặt đồng hồ cũng chẳng chỉ cho biết khi nào thì cần thay.
Các bác cho em tiếp lời khuyên đi. Em tặng mỗi bác một nụ hun nho nhỏ, hịk, mới mua xe xong hết cả tiền.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

bác là newbie mà set được cái font và cái màu lạ mắt nhỉ, nhất bác rồi đó

bác chưa công bố giới tính của bác thì ai mà dám nhận nụ hun nho nhỏ. em dzọt đây[8D]

Tập Lái
10/4/07
19
0
0

Cái bác Vênờd ...ê nguyên này, em đã bẩu từ trên em là gái rồi. Có lăn tăn thì mới hỏi các bác chứ. Thôi thì các bác ko nhận hun hít thì thôi, dưng mà các bác cũng gửi lại cho em mấy lời vàng ngọc cái, 3 đời nhà em bây giờ mới có em là đi xe ga thôi :(

confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
46
www.otosaigon.com

Với kinh nghiệm của em thì nếu bác vận hành đúng quy trình, thay dầu nhớt, bảo dưỡng định kỳ, em bảo hành cho bác 5 năm,

sau đó em bảo hành cho bác thêm 3 năm nữa với điều kiện pác đừng post font màu như trên, em ngất thì làm sao bảo hành cho pác. [8|] Chúc vui vẻ :D

Tập Lái
10/4/07
19
0
0

Em vừa mua xe hôm qua, thế mà cứ ko ngủ được vì mấy lời phê phán ẻm sotrym này, sợ mình bị ngu. Sáng nay quyết định online cả sáng ở cơ quan lun, ko làm việc nữa, chỉ để hỏi han về ẻm.
Chuyện thay dầu bơm nhớt thì có vẻ không quá khó hiểu, dưng mà vận hành đúng quy trình là vận hành kiểu gì ạ? Không phải là cứ mở công tắc điện, bấm nút, bóp phanh rồi dzot sao các bác? Có phải làm thêm công đoạn gì ko?
Các bác cố giúp em cái, là con gái tự mình đi mua xe đã khổ lắm rồi ý. Chiều thì em không online được nữa đâu[:eek:]

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

lời vàng ngọc thì em không có nhưng em có cái link này để bác tham khảo nè [8D], có gì còn giải quyết ngay trước khi chưa quá muộn
http://vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2007/02/3B9F31F9/

confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
46
www.otosaigon.com

Vận hành đúng quy trình là:
- Không lạng lách, không đáng võng