Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
23/12/11
577
234
43
E cứ loay hoay, không biêt đưa bài của mình vào mục nào, nhưng đây là bài nói về dịch vụ ăn uống nên em nghĩ đưa vào đây chắc được.
Số là tối 05/12/2013, em cùng với vợ cả và 01 khách nước ngoài vào ăn tối tại Hoàng Yến Sunrise city. E gọi mấy món ăn, nhưng do đang ho không uống bia nên khi em phục vụ hỏi anh và mấy chị uống gì thì cả nhà em đồng thanh trà nóng. Khi em uống gần hết ly trà, gọi châm thêm, bà cả buột mồm: vừa rồi khách gọi thêm trà, phục vụ bưng ra ly mới, chắc là để tính tiền thêm, em còn gân cổ cãi, làm gì đến mức ấy, Hoàng Yến có thương hiệu mấy chục năm, k lẽ lại làm thế. Xin nói thêm là cách đấy một hôm bọn em vừa ăn ở đấy, trước đó thỉnh thoảng cũng ăn ở trưa và tối thứ bảy, chủ nhật - tạm gọi là khách cần và nên tranh thủ. Đến khi phục vụ đưa Bill, thấy bà cả tủm tỉm cười, em chột dạ giành tờ bill để xem thì thấy ghi là 05 li trà = 50.000. E gọi cậu quản lý lại nói đại ý: biêt là nhà hàng vắng khách,tiền thuê mặt bằng cao nhưng như thế thì đồ ăn phải ngon, giá cá hợp lý và phục vụ chu đáo thi mới kéo khách đến được, chứ cái gì cũng tính tiền theo kiểu này thì từ giờ em chào. Phải công nhận là Hoàng yến nấu ăn được. Nhưng em cạch từ hôm nay. Bà cả còn bảo khăn giấy đã đưa ra là tính tiền, không cần biết có dùng hay k, có lần bà cả hỏi thi nhân viên bảo là chị thông cảm, bên em đưa ra là tính bill luôn rồi, bọn em kết luận: có phải sang Nhơn trạch thì cũng k vào đấy, mặc dù ngay chân nhà em. E nghĩ 50.000 không là bao nhưng bị cái cảm giác chặt chém. E cũng thỉnh thoảng được ăn ở một số nhà hàng như Yeebo, Nam Phan, Sushi bar, trừ khi mình gọi trà đặc biệt, họ sẽ làm cho mình 1 bình và tính riêng, chứ chưa thấy ai tình trà theo ly như Hoàng Yến, không biết đây có phải là chủ trương của chủ không hay do nhân viên quản lý tự làm, nhưng kiểu này thì em nghĩ chắc chắn là mất khách.
E nói để các bác lỡ có vào ăn uống, cái gì không ghi giá, nên hỏi trước không lại như em, không tiếc tiền nhưng cứ tức anh ách vì cảm giác bị qua mặt.

Status
Không mở trả lời sau này.