Tập Lái
1/11/10
23
0
0
Hi bác Fleur, em có nghe nói bác dự định cưới thêm em vợ 2 trả góp. E hiện làm bên ngân hàng VIB, nếu cần bác alo em, em có thể hỗ trợ bác nha.

Tập Lái
5/8/11
6
0
1
Thủ Đức
SânHàngĐẩy nói:
Em thấy VTC và FTV hay phát thử 3D trên TV - TV của em là TV thường nhận tín hiệu thì thấy 2 hình ảnh trên màn hình - không biết dùng kính nào có thể coi được và có thể coi được không? Các bác chỉ giáo.
Em đã thử mua kính 2 mắt 1 xanh 1 đỏ - nhưng không được.
<span style=""color: #ff0000;"">Hay là phải mua màn hình 3D</span>???
Câu trả lời màu đỏ nhé bác.:D

Hạng B2
8/7/09
348
0
0
37
ngocquan2805 nói:
SânHàngĐẩy nói:
Em thấy VTC và FTV hay phát thử 3D trên TV - TV của em là TV thường nhận tín hiệu thì thấy 2 hình ảnh trên màn hình - không biết dùng kính nào có thể coi được và có thể coi được không? Các bác chỉ giáo.
Em đã thử mua kính 2 mắt 1 xanh 1 đỏ - nhưng không được.
<span style=""color: #ff0000;"">Hay là phải mua màn hình 3D</span>???
Câu trả lời màu đỏ nhé bác.:D
Vậy có cần mua thêm cái kính 3D ko bác ??

Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
Bác fluer có biết megastar dùng công nghệ 3d nào không ? em thắc mắc vì thấy kính của megastar không có pin dạng DLP như kính nhà em đang xem, hình ảnh của megastar cũng trong hơn và không bị giật, lật hiệu kính thì thấy có chữ Real 3D
lần khác xem ở tao đàn thì chỗ đó vẫn dùng công nghệ DLP nên hơi mỏi mắt.

Đọc xong em vẫn chưa hình dung nó ra làm sao nữa hic hic....

Hồi xưa thì xem 3D thủ công bằng kính ko pin xanh đỏ --> đeo kính xem xong muốn nổ con mắt.
Hiện tại, Em thấy ở rạp thì xem phim 3D có kính không pin --> vậy nó là dạng nào.
Ở nhà xem bằng máy sony 30ES thì phải đeo kính có pin.
Qua nhà bạn xem Samsung và LG led 3D thì lại phải đeo kính có pin.

Vậy 3 công nghệ trên là thuộc công nghệ nào?
Các bác nào biết chỉ với....

Tập Lái
12/1/13
7
0
0
Mình nghĩ bạn chắc phải mua tv mới rồi vi tv không 3d đâu xem được, tín hiệu tv bạn nhận là 3d sbs bạn cần chập hình để ra hiệu ứng 3d mà tv bạn là tv thường nên không có chức năng này đâu nên chắc bạn mua kính cũng vậy ah, theo mình biết là vậy đó, bạn cứ tìm hiểu thêm nha

Tập Lái
12/1/13
7
0
0
Trong megastar theo mình biết thì hầu như các rạp chiếu phim đều dùng 3D phân cực là loại 3d bác fluer đã trình bày đó, phải dùng công nghệ này vì đối với rạp thì rất cần nhiều kính mà công nghệ 3d trập động thì kính quá mắc, còn công nghệ phân cực thì kính khá rẻ có thể đầu tư được

Theo em nghĩ, bài sưu tầm của bác chủ thớt đang đề cập đến công nghệ 3D dùng cho TV là chính. Còn công nghệ 3D trong rạp và 3D trên máy chiếu hình như là hơi khác. Ví dụ: công nghệ phân cực trên máy chiếu là phải dùng 2 máy chiếu HD chiếu song song và kính là kính không sử dụng pin.