Hạng B2
28/2/17
217
189
43
Tui học Thành Công, thi 3 tuần rồi vẫn chưa có bằng. Gọi văn phòng thì ko biết chính xác khi nào.

Hạng B2
28/2/17
217
189
43
Tui học Thành Công, thi 3 tuần rồi vẫn chưa có bằng. Gọi văn phòng thì ko biết chính xác khi nào.

Đã nhận bằng và hồ sơ gốc, gần tròn 4 tuần kể từ thi đậu sát hạch.

Tập Lái
11/1/13
42
947
83
em có hỏi ở trung tâm thầy Kỳ Phước bên Lê Hồng Phong quận 10, đk B2 16tr8 nếu học thực hành trong tuần giảm 1 triệu - tháng 3/2022 thi ở Cà mau. các bác có biết trung tâm này không cho e ít review với ạ.
Lấy cái bằng chua vậy? Xuống tận Cà Mau ah?
Vòng vòng Long An, BD, Dongnai, Tây Ninh, VTau còn ổn.
Ngồi xe xuống và về Camau mất mẹ 2 ngày. Chưa kể ai thi yếu, rớt là lần sau đi thêm lần nữa, oải.

• Like
Reactions: huynhthanh08
Hạng B2
29/5/18
181
2.501
95
Lấy cái bằng chua vậy? Xuống tận Cà Mau ah?
Vòng vòng Long An, BD, Dongnai, Tây Ninh, VTau còn ổn.
Ngồi xe xuống và về Camau mất mẹ 2 ngày. Chưa kể ai thi yếu, rớt là lần sau đi thêm lần nữa, oải.
Mai mot muon nang bằng lai ve cà mau đó

Tập Lái
10/1/21
9
11
3
38
Kinh nghiệm bản thân
Lúc trước mình đăng ký ở Thành Công văn phòng Hoàng Văn Thụ. (chỗ khác mình không biết).
Hơn 1.5 năm chưa cho thi tốt nghiệp và chưa sát hạch luôn ( Lúc đăng ký thì nói 4,5- 5 tháng thi). Hẹn tới hẹn lui, dời 3 tháng, dời 3.5 tháng, dời tiếp 4.5 tháng, mặc dù tình hình dịch bệnh mình cũng thông cảm. Nhưng dịch dừng sát hạch 1.5 tháng thì dời lịch 3.5 - 4.5 tháng. Lần này dời tới qua tết 2022. Mình cũng không biết chắc họ có nộp hồ sơ cho mình chưa vì họ toàn nhắn tin qua đt.
Lần này mình cảm thấy không còn tin họ nữa, phải xuống đó làm việc và không đồng ý. Họ mới chịu lại học phí (Tất nhiên là không dễ dàng gì lấy lại học phí, cũng phải tốn rất nhiều nước bọt, họ đã trừ tiền thực hành ra 15h x 220k, lúc đầu đóng 14tr9 ngày 14/6/2020).
Nếu bạn đăng ký học nên đăng ký tại trường chứ đừng đăng ký tại văn phòng đại diện.

Bạn mình học bên trường Tiến Bộ cùng lúc mình đã thi trước tết 2020 (4 tháng sau khi đăng ký).
Mình chưa biết bên trường Tiết Bộ thế nào, vì mới đăng ký, nhưng thấy bên đây làm việc có vẻ bài bản, khám sức khỏe tại trường, có lịch học thực hành ngay sau khi đóng học phí (họ nói 4 tháng sau khi đăng ký sẽ có lịch thi). Nhưng bên Tiến Bộ học thực hành tối đa 4 học viện/1 xe. Tất nhiên là phải đảm bảo số giờ thực hành trên mỗi học viện. Học phí bây giờ là 14tr5. Cũng chưa biết bên đây thế nào nhưng mình tin tưởng hơn.
Bạn tham khảo thử.
Mình nộp hồ sơ bên Tiến Bộ ngày 17/11/2021, đã thi tốt nghiệp lý thuyết thực hành trước tết (24/1/2022) và lịch thi sát hạch ngày 27/2/2022 nha. Sớm hơn cam kết của trường ( 4 tháng có lịch thi). Bạn nào có nhu cầu học B1, B2 thì có thể tham khảo nha. Thực hành 2 bạn 1 xe nha. Giáo viên ok, không cafe cà pháo gì

Hạng B2
25/5/21
105
1.376
93
Khúc Quận 9 Quận 2 có chổ nào học bằng B2 ok không mấy anh ? Thấy có trường GTVT với bên Thủ Đức có trường SPKT mà ko biết học có được ko ?