Hạng B2
2/4/05
319
10
18
Thưa các bác!
Em hiện đang quan tâm tới việc mở một garage mua bán, bảo dưỡng, sửa chữa xe otô tại Tp Vinh - Nghệ An. Đây là một thị trường rất tiềm năng.
Em đang xuất phát từ số 0 trong lĩnh vực này nên rất mong nhận được những lời khuyên của các bác - những người đi trước, có kinh nghiệm trong lĩnh vực này.
Nếu bác nào cũng có chung ý định thì chúng ta có thể liên doanh liên kết cũng được.
Em xin cảm ơn!

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46
RE: Học hỏi kinh nghiệp và xin lới khuyên mở garage otô!

bác đang xuất phát từ số 0 - về vốn kinh doanh hay về kinh nghiệm vậy ? :D

nếu cả hai thì e bótay.com luôn ... [&:][&:][&:]

Hạng B2
2/4/05
319
10
18

Tất nhiên là về kinh nghiệm rồi bác ơi.
Nói đến kinh doanh mà số 0 về vốn thì bo...com luôn [8|]

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Chắc bữa nào có dịp bác nên ra Hà nội tham quan thử chỗ của bác lomo. Học được gì thì học.
Em thì chỉ giúp bác với bảng câu hỏi thế này :
1.Bác đã có mặt bằng chưa ?
2.Vốn đâu tư được bao nhiêu ? Từ nguồn vay hay là vốn tự có ? Nếu thiếu tiền thì xoay xở thế nào ?
3.Bác có bao nhiêu thợ ? Trình độ thế nào ? Bác có biết gì để kiểm tra thợ không hay là thuê quản lý ?
4.Đối tượng bác muốn nhắm đến là ai ? Có dịch vụ gì đặt biệt để thu hút khách không ?
5.Bác tự quản lý hay tất cả hay là chia việc cho nhân viên ?
6.Bác đã thử lập bảng cân đối giữa các khoản phải chi và số tiền thu được trong tháng khi kinh doanh chưa ?

Chuyện mở gara thì em thấy là ý tưởng rất hay, nếu làm tốt thì lượng khách sẽ rất ổn định và có khả năng phát triển.

Chúc bác thành công !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/4/05
319
10
18

Về tài chính và quản lý tài chính thì đối với em không có gì phải lo lắm vì đó là nghề của em mà.
Cái em lo là làm sao quản lý thợ và chủ động được nguồn hàng đầu vào (vật tư linh kiện). Vì về kỷ thuật thì em số 0 nên rất khó. Quan trọng là tìm được người mình tin tưởng để làm việc thôi!

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Không có người tin tưởng mà chỉ có tin tưởng người.
Bác đang là số 0 về kỹ thuật thì rất khó để lên số có.
Bác sẽ phải dựa vào 1, 2 anh thợ cả, hãy hình dung đến mâu thuẫn sẽ nảy sinh giữa quan niệm về quyền lợi của bác và anh thợ cả.
Nếu giải quyết được thì nghĩ tới chuyện bỏ đồng vốn đầu tiên.
Những người quản lý tài chính chưa chắc đã rành quản lý con người.

[:-]Theo tui thì bác nên bỏ ra phài tháng đi làm ông thợ trước,cứ đi học hỏi dù gì thì mình cũng nên biết về công việc trong garage nó thế nào để không phải phụ thuộc vào thợ cả nhiều.Nếu ông thợ cả có bỏ đi thì bác có thể duy trì cái gara ấy với vài ông thợ phụ,không nên phụ thuộc quá nhiều vào thợ cả.Chỉ mất vài tháng học nghề thôi nhưng cái gara của bác nó sẽ đảm bảo lâu dài hơn,còn dần dần mình có thể học hỏi thêm ở bác thợ cả.Gì thì cái gara đấy nó cũng là của bác nên bác phải lắm được tay nghề,...[8|]

Tập Lái
25/10/05
49
0
0
44

Cho mình xin địa chỉ cuả bác Lomo , mình cũng muốn mở garra ma bac Lomo có dám nhận Em vào học nghề và truyền đạt kinh nghiệm không, Mình muốn mở garra ở Hà Nội Bác Lomo có nhận đệ tử không.

Hạng B2
2/4/05
319
10
18

Hình như cái gara của bác lomo ở chỗ Vạn Bảo phải không các bác, chỗ đằng sau mấy cái sân tennis và cạnh cái cống nước hay sao ấy. Cái thông tin này em nhớ là em đọc trên 4R ở đâu đấy. Thỉnh thoảng em có đi qua, vào nhà ông anh ở Vạn Bảo nhưng chưa bao giờ được ghé vào (vì đi xe 2 bánh mà). Chỗ đấy em thấy đông khách lắm, khá nhiều xe VIP ghé vào.
Đầu xuân Bính Tuất, kính chúc các bác thượng lộ bình an, vạn sự như ý, tỉ sự như mơ!

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đoạn: conan77
Hình như cái gara của bác lomo ở chỗ Vạn Bảo phải không các bác

Không phải đâu bác ơi. Chỗ này nè: 45 THÁI HÀ - Q, ĐỐNG ĐA - HÀ NỘI tel:04-537 6364 / 04-537 6566