Hạng B2
14/9/04
394
3
18
RE: Học hỏi kinh nghiệp và xin lới khuyên mở garage otô!

Khi bác còn làm ăn nhỏ nhân công <10 thì bác nên nắm ít nhiều về kỹ thuật , vấn đề quản lý chưa phải là hàng đầu . Nếu bác chưa trải qua làm thợ thì sẽ phụ thuộc vào thợ cả , và tất nhiên bác đó sẽ là kiêu binh , nói chung là mệt có thể sẽ cãi nhau về ăn chia .

Khi làm ăn lớn hơn , tầm cỡ công ty thì khác , bác làm quản lý và có phó phụ trách kỹ thuật , mọi việc sẽ trả lương thưởng sẽ rõ ràng hơn , lúc đó bác khỏi cần nắm kỹ thuật mà chỉ quan tâm vào điều hành đội ngũ thôi .

Chúc bác ăn nên làm ra , nếu cái nhỏ làm tốt sau này bác mở nhiều chi nhánh , thì bác sẽ có cty lớn , thỏa mãn ước mơ quản lý tập đoàn của mình.

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Bác làm quản lý, không làm trực tiếp nhưng về kỹ thuật bác phải biết để nếu thợ nó làm sai, làm ẩu mình còn nói được

Bác không biết gì về kỹ thuật mà quản lý đội thợ kỹ thuật là hơi khó đấy, phải học thôi

Trên OS có nhiều bác rất giỏi về kỹ thuật ô tô, tôi học được rất nhiều khi tham gia 4R

Hạng B2
24/12/04
160
7
18
53
Xa Lộ

Làm đi bác, đi học độ 6 tháng rùi về làm một cái nhỏ, sau thêm thợ thêm khách, nếu thấy sức làm được và ông giời cho lộc thì dồn vốn 2 năm sau mở một cái to nhất Vinh lun.

Chúc bác thành công!

Hạng B2
20/1/05
138
0
0
Viet Nam

Hoan hô ý kiến này tui cũng ở Vinh bác làm thì tui tham gia với nào...