MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.992
74.406
113
từ lúc con mình dùng montblanc thấy cháu nó thông minh, chăm chỉ, ngoan ngoãn, học hành tốt hơn
ăn cũng nhiều hơn
lên cân đều lắm
Thay mặt chủ thớt
Cám ơn thông tin của a

Hạng B2
19/11/17
499
27.152
93
từ lúc con mình dùng montblanc thấy cháu nó thông minh, chăm chỉ, ngoan ngoãn, học hành tốt hơn
ăn cũng nhiều hơn
lên cân đều lắm
Cảm ơn anh chia sẻ. Xác nhận bút này tốt.
Anh thớt nên mua 1 lố về cho con xài dần.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
21/10/08
3.645
69.541
113
Miền Không Xác Định
2 bé nhà mình dùng bút này ở cấp 1 rất ok đó bác. Có điều khi sang cấp 2 bài nhiều và viết nhanh các bé không dùng viết này nữa mà đa số chuyển qua bút bi. Bé lớn nhà mình dùng Thiên Long 2 năm nay.
Hồi xưa em xài viết mực đến hết cấp 3. Mà mực bơm chứ đâu có mực ống sẵn ngon lành như vậy. Viết bút bi sớm chữ như gà bới, chả phải nhanh hơn mà tiên lợi, rẻ hơn thôi.

• Like
Reactions: DUYB2
Hạng D
28/5/09
1.001
1.560
113
Hồi xưa em xài viết mực đến hết cấp 3. Mà mực bơm chứ đâu có mực ống sẵn ngon lành như vậy. Viết bút bi sớm chữ như gà bới, chả phải nhanh hơn mà tiên lợi, rẻ hơn thôi.

Cái này là thực tế của bây giờ đó bác. Con gái mình cấp 1 dùng viết preppy viết chữ cũng ok lắm nhưng qua cấp 2 nó dùng được thời gian ngắn chuyển qua bút bi luôn vì nó bảo viết chậm không kịp bài á. Chữ xấu đi thấy rõ nhưng mình không ép nó theo ý

Tomb Raider
29/6/17
1.957
35.882
113
Cái này là thực tế của bây giờ đó bác. Con gái mình cấp 1 dùng viết preppy viết chữ cũng ok lắm nhưng qua cấp 2 nó dùng được thời gian ngắn chuyển qua bút bi luôn vì nó bảo viết chậm không kịp bài á. Chữ xấu đi thấy rõ nhưng mình không ép nó theo ý
Thời này mà còn viết bài mình thấy ... vãi cả ra. Cứ in sách phát cho hs, vào lớp chỉ nên nghe giảng, ghi chú note ngắn gọn, tranh luận...

Hạng B2
6/8/09
497
2.378
93

CÁm ơn bác.

Quy định Bộ GD giờ HS cấp 1, hs cấp 2 phải viết bút gì ? Các baa1c cho thêm thông tin ạ !

Hạng D
28/5/09
1.001
1.560
113
CÁm ơn bác.

Quy định Bộ GD giờ HS cấp 1, hs cấp 2 phải viết bút gì ? Các baa1c cho thêm thông tin ạ !

Theo mình biết thì cấp 1 dùng bút máy màu tím hoặc bút bi kim màu tím. Cấp 2 mình không thấy do con mình nó dùng bút bi thiên long :)