Hạng C
16/4/12
988
50.281
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Thắc mắc 1/ của bạn vantruong thường rơi vào 90% người lần đầu tiên bị hết bình và câu theo hướng dẫn.

Đa số quên điều quan trọng này:
Khi câu đúng phương pháp xong ) (+)/(+) , và (-) vào mass xe nhận. Ta phải đề xe chonổ máy khoảng 2- 3 phút ở vòng tua 2000 - 2500 để nạp vào bình yếu xe nhận cho đủ sức đã.

Vì cái bình xe cho giờ phải truyền điện cho thêm xe nhận nên thường là bị quá sức, nếu đề xe nhận ngay là ko đủ điện. Phải nhờ động cơ xe cho phụ giúp nạp accu xe nhận khoảng 2-3 phút.
Sau đó xe nhận mới đề được.

Thắc mắc 2/ thì đơn giản, bật quạt như vậy là hơi lâu. Accu bị sụt áp ko đủ lực để kéo cục đề nữa ( mặc dù còn điện)

• Like
Reactions: huycl2507
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.635
93
Bác TopTen đúng là TopTen.
Bác cho em hỏi là khi bắt đầu đấu nối các cực thì xe để nổ máy hay tắt máy ah

Hạng C
16/4/12
988
50.281
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Bác TopTen đúng là TopTen.
Bác cho em hỏi là khi bắt đầu đấu nối các cực thì xe để nổ máy hay tắt máy ah
Cho xe accu mạnh đấu đầu xe accu yếu, khoảng 4 tấc để có ko gian thao tác.
Sau đó TẮT MÁY XE accu mạnh.
Nối như hướng dẫn: (+) xe yếu , (+) xe mạnh, (-) xe mạnh , mass xe yếu.
KHỞI ĐỘNG xe accu mạnh 2- 3 phút ở tua 2000 - 2500 (chắc ăn làm luôn 5 phút)
Bây giờ thì khởi động xe accu yếu được rồi
Ngay khi xe accu yếu nổ máy thì tháo 2 cáp theo thứ tự ngược lại. ( tháo mass xe yếu, tháo(-) xe mạnh, tháo(+) xe mạnh , tháo ( +) xe yếu)

Cách đây 14 năm, tớ dốt , không biết làm đoạn xanh. Cứ nghĩ nối xong là OK. Kết quả đề ko nổ!
May một cậu bộ đội gần sân bay chỉ cho.

Chỉnh sửa cuối:
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.635
93
Sáng nay rảnh đọc hướng dẫn cái dây xâu bình e đã mua trc đây. Thấy nó hướng dẫn là để xe cho câu bình nổ máy, sau đó đấu + với + và - với - của 2 bình. Ko thấy nói nối - với mass gì cả.
Sao nhiều cách hướng dẫn quá nhỉ
Cho xe accu mạnh đấu đầu xe accu yếu, khoảng 4 tấc để có ko gian thao tác.
Sau đó TẮT MÁY XE accu mạnh.
Nối như hướng dẫn: (+) xe yếu , (+) xe mạnh, (-) xe mạnh , mass xe yếu.
KHỞI ĐỘNG xe accu mạnh 2- 3 phút ở tua 2000 - 2500 (chắc ăn làm luôn 5 phút)
Bây giờ thì khởi động xe accu yếu được rồi
Ngay khi xe accu yếu nổ máy thì tháo 2 cáp theo thứ tự ngược lại. ( tháo mass xe yếu, tháo(-) xe mạnh, tháo(+) xe mạnh , tháo ( +) xe yếu)

Cách đây 14 năm, tớ dốt , không biết làm đoạn xanh. Cứ nghĩ nối xong là OK. Kết quả đề ko nổ!
May một cậu bộ đội gần sân bay chỉ cho.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
cọc - với cọc - thì đúng hướng dẫ, an toàn
mấy ông kêu kẹp vào khung xe thuộc nhóm sợ bình của xe cho mồi bị "hồi dương ..... nổ bình"
Sáng nay rảnh đọc hướng dẫn cái dây xâu bình e đã mua trc đây. Thấy nó hướng dẫn là để xe cho câu bình nổ máy, sau đó đấu + với + và - với - của 2 bình. Ko thấy nói nối - với mass gì cả.
Sao nhiều cách hướng dẫn quá nhỉ