Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
Các bác cho em hỏi tí,
vưa rồi em chạy thử 1 chiếc X5 4.8, em ra đg NV Linh, Q7, chạy khoảng 20km, tốc độ thì 50-60km/h, mà sao đ èn báo xăng cứ chỉ 39,5l/100km, em ko biết nó tính toán thế nào mà ăn xăng dữ vậy, hay em phải chạy đủ 100km thì mới tính đúng, hoặc là máy móc em nó có vấn đ ề?
Các bác đi bim và X5 xin tư vấn giúp em, vì em đang đ ịnh rước em này

Hạng B2
2/7/07
282
52
28
yahoo.com
Các bác cho em hỏi tí,
vưa rồi em chạy thử 1 chiếc X5 4.8, em ra đg NV Linh, Q7, chạy khoảng 20km, tốc độ thì 50-60km/h, mà sao đ èn báo xăng cứ chỉ 39,5l/100km, em ko biết nó tính toán thế nào mà ăn xăng dữ vậy, hay em phải chạy đủ 100km thì mới tính đúng, hoặc là máy móc em nó có vấn đ ề?
Bác phải reset lại và chạy 1 quãng hành trình dài thì mới đo được mức độ tiêu thụ chính xác.

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Các bác cho em hỏi tí,
Xe bác chắc vừa reset bình ắc quy hoặc mới ngắt hệ thống điện kết nóii lại đó. Phần mềm cũ thì giống như bác hungleviet nói, phải chạy 1 quãng đường dài nó mới tính trung bình lại. Riêng phần mềm mới update do bác @Autosonly up cho em thì có kết quả tiêu hao gần như lập tức luôn. Lại phải cám ơn bác @Autosonly lần nữa rồi, xe em chạy ngọt lắm , hơn trước khi up phần mềm nhiều. Xe em 4.8 hiện chạy hao khoảng 21 l/100km

Tập Lái
15/5/13
7
0
3
em đang định mua x5, vào học tập kinh ngiệm các bác tiếc mỗi nỗi em ở HN, huhu

Tập Lái
15/7/16
44
53
18
40
Cho e hỏi gương hậu trong xe X5 đời 200x có chức năng chống chói ko vậy :( ...

24/3/10
4.364
3.876
113
Cho e hỏi gương hậu trong xe X5 đời 200x có chức năng chống chói ko vậy :( ...
Có sấy và chống chói tự động đó pác, nhìn thấy mặt gương hơi xanh là gương xịn còn thấy trắng phau là gương cắt lại rùi

Hạng B1
18/4/17
67
14
8
Em mới được vợ cả cho lên đoi từ anh Nhật sang anh Đức nên còn ngu ngơ lắm cứ như tỉnh lẻ lên thành phố hỏi ngu tí các đung ném đá tội nghiệp :
- Loay hoay mãi mà không biết mở nắp bình xâng ở chỗ nào vì em này toàn dùng điện tử không đơn giản như em Nhật có nút con con hình bình xăng là nhận ra ngay.
- Cách cài đặt tắt/mở daylight trên idrive.
- Cách cài đặt bluetoot trên idrive.
- Cần số D+\- nên dùng thế nào cho phù hợp.
Các bác cho em lời khuyên nhé vì mót lắm rồi mà không biết cách cởi để tận hưởng sự sung sướng cả.
Em đội ơn các bác nhều nhều
Thế từ dạo đó đến giờ các bác có còn gặp nhau ko... e hóng chút..vì em đang chạy bim giống các bác