Hạng B1
16/3/08
67
39
18
Em mới được vợ cả cho lên đoi từ anh Nhật sang anh Đức nên còn ngu ngơ lắm cứ như tỉnh lẻ lên thành phố hỏi ngu tí các đung ném đá tội nghiệp :
- Loay hoay mãi mà không biết mở nắp bình xâng ở chỗ nào vì em này toàn dùng điện tử không đơn giản như em Nhật có nút con con hình bình xăng là nhận ra ngay.
- Cách cài đặt tắt/mở daylight trên idrive.
- Cách cài đặt bluetoot trên idrive.
- Cần số D+\- nên dùng thế nào cho phù hợp.
Các bác cho em lời khuyên nhé vì mót lắm rồi mà không biết cách cởi để tận hưởng sự sung sướng cả.
Em đội ơn các bác nhều nhều

Hạng C
22/4/04
749
247
43
Bác không nói xe loại gì, đời bao nhiêu, headunit là gì thì cũng bó tay chịu không giúp bác sướng được.

• Like
Reactions: daiquoc
Hạng B1
16/3/08
67
39
18
Đội ơn các bác. Em mua xe cũ x5 3.0si đời 2008 nhưng chủ cũ chẳng đưa gì cả ngoài chìa khóa và giấy tờ xe làm cho em chẳng biết đâu mà mò cả đành phải hóng hớt các bác vậy. Các bác giúp em với !!!

Hạng C
18/11/07
790
2.822
93
The Earth
Xe Đức không có nút/lẫy trong cabin để mở nắp bình xăng nha bác, bác bấm unlock xe rồi nhấn vào nút bình xăng là nó mở thôi.

• Like
Hạng C
26/12/12
739
467
63
Vậy bác cứ liên lạc lại với chủ cũ hỏi coi người ta còn mấy cuốn sổ đó không, nếu có bản dịch tiếng Việt càng tốt.
Còn tạm thời bác coi cái link này:
http://www.bmwsections.com/docs/x5/
Link down của bác ở đây (2008 BMW X5 3.0si 4.8is E70 Owners Manual):
http://dn1.bmwsections.com/dl.php?l...Dk3MGIwMTljMTQ0ZA==/2008_X5_Owners_Manual.zip

Cái vụ mở nắp bình xăng: bác ấn vô chỗ cửa nhỏ nhỏ chỗ nắp bình xăng (ở phía sau xe, bên phải) là nó bung ra (nhớ đừng lock cửa nhé, bác lock rồi thì nó không bung đâu), bác mở nắp bình xăng bình thường. Nếu ấn vô nó không bung thì có lẽ nó hư, lúc này bác còn một lựa chọn nữa là mở khoang hành lý ra, ở đó có 1 cái nút be bé, có biểu tượng bình xăng, nắm kéo ra thì cái cửa ở trên nó cũng sẽ bung ra. Bác coi ở trang 232 của tài liệu.

Daylight hình như nằm ở trang 102, 103 của tài liệu, bác coi thử rồi thử nghiệm. Bluetooth từ trang 209~213.

Cần số D+/- của xe số tự động dùng trong trường hợp nào thì bác chịu khó search trên diễn đàn, có nhiều thread cãi nhau vụ này lắm. Nói chung tùy mỗi người. Em thì thường không xài.

Nhớ lấy sổ HDSD nhé bác. Thiếu cái đó thấy xe mình nó bị sao sao í. :)

• Like
Hạng B1
16/3/08
67
39
18
Thanh kiu các các bác, để em mò thử rồi báo cáo kết quả sau nhé. Nhân tiện các bác cho em hỏi hình như Bim khi nổ máy các cửa đóng chưa chặt không hiện trên đồng hồ taplo mà chỉ có đèn trong xe sáng ? gay nhỉ thế thì làm sao biết cửa nào chưa đóng chặt lại phải kiểm tra tất cả các cửa. Vụ này em thấy chưa hiện đại lắm phải không các bác !

Hạng B2
1/10/12
329
22
18
Sáng thứ 7 , bác đem vợ Tây mới cưới tới Cà fe So ho bên PMH nhờ AE BFC hướng dẫn cho cách làm tình , í lộn ....hướng dẫn cho cách sử dụng .

• Like
Reactions: MANUFAN and daiquoc
Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
Thanh kiu các các bác, để em mò thử rồi báo cáo kết quả sau nhé. Nhân tiện các bác cho em hỏi hình như Bim khi nổ máy các cửa đóng chưa chặt không hiện trên đồng hồ taplo mà chỉ có đèn trong xe sáng ? gay nhỉ thế thì làm sao biết cửa nào chưa đóng chặt lại phải kiểm tra tất cả các cửa. Vụ này em thấy chưa hiện đại lắm phải không các bác !
BMW luôn có chức năng cảnh báo cửa mở! khi xe BMW dòng E60 trở lên nếu có bất kì cửa nào mở mà xe ở chế độ N hay D thì đèn trung tâm sáng và nó la làng " ping pong" kèm thêm tín hiệu như hình dưới, cảnh báo toàn thân xe! đúng là ko báo hình cửa nào mở như 3 series! sau khi cảnh báo vài lần mà bác vẫn để cửa mở thì xe hiểu là bác cố tình mở cửa nên tín hiệu đó cũng mất đi! Tuy nhiên nó sẽ tiếp tục báo lại sau thời gian nhất định! bác nên đọc HDSD kỹ nhé!

Hỏi các bác cách sử dụng bmw x5

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B1
16/3/08
67
39
18
Báo cáo các bác là em mở dược nắp xăng rồi, bị hư lẫy mà chủ cũ chẳng nói năng gì chỉ quăng cho một cục sắt có 4 cái bánh rồi chấm hết làm em phải hì hục mãi thay vì đơn giản khều nhẹ là mở được. Các vấn đề khác các bác cho ý kiến rất bổ ích và em đang tiếp tục ngâm cứu he he.!!!
Hội Bim Bim tình hình sinh hoạt, hội họp, op ẹp thế nào các bác nhể ??? em lại thanh kiu lần nữa

• Like
Reactions: tientraochaomuc