tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18
RE: Hỏi các bác có xe Terios

Bác Ngọc Diệp ơi, bác có thể cho tôi địa chỉ cửa hàng của Phong Thanh được không. Tôi cũng muốn mua mấy cái lọc dầu. Tks.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Không biết bác @TVC có ở HN ko ? Cửa hàng bác Phong Thành ở số 81 - Nguyễn Ngọc Vũ, bác đi đến cuối đường Láng Hạ, qua cầu thì rẽ trái luôn - của hàng nho nhỏ cách cầu chỉ khoảng 20-30m thôi. Hôm trước xem trên mạng thì bác ý báo giá lọc dầu = 7,9USD nhưng đến đó thì cậu nhân viên nói là giá cũ, em hỏi giá mới thì cậu ấy nhân chia cộng trừ rồi nói 150K VND - em thấy đồ bao bì cẩn thận, lại đang vội nên lấy luôn rồi đi. Bác Dương - Phong Thành đâu lên tiếng cái ????

Last edited by a moderator:
tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18

Cảm ơn bác TVSON. Tôi khôngỉơHà Nội nhưng cũng hay từ Đà Nẵng ra Hà Nội. Biết chỗ để khi ra mua luôn một lúc mấy cái

Tập Lái
6/4/08
22
0
0
53

Cám ơn bác TVSON nhé. Nhưng rất tiếc là em ở SG nên không thể đến thăm bác Phong Thành được. Vậy bác nào có biết ở SG thì đưa Ter vào đâu không ạ?

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

@Ngoc Diep: Ở SG thì em không biết, nhưng em biết trên OS mình bác @Bman ( ở SG) cũng chạy Te, bác thử mail hỏi xem chứ em nghĩ ở HN có thì SG cũng có - còn nếu có dịp ra HN thì em có thể đưa bác đi mua được, em tên Sơn : mobil - 0913500118

@Ngoc Diep, @TVC và các bác dùng Daihatsu khác.
Tạ lỗi cùng các bác vì nghe chừng để mua được mấy phụ tùng nho nhỏ mà các bác bận công quá.
Các bác có thể CK vào TK cty E, E sẽ chuyển hàng đến tận nơi. Nhưng để E đỡ thiệt thòi về phí vận chuyển thì mong các bác lấy thêm 1 tẹo (trị giá khoảng 1 triệu) thì E chịu đc tiền VC (ấy là kêu gọi thế thôi, còn các bác cần nhanh thì E cũng chuyển miễn phí).
Rất cảm ơn các Bác!

Tập Lái
6/4/08
22
0
0
53

Trích đoạn: h_mdc

Trích đoạn
Bác h_mdc mua được xe chưa nhỉ? Nếu rồi thì xin chúc mừng bác,nếu chưa thì xin chúc bác thêm... kiên nhẫn. Giá bao nhiêu vậy bác? có gì bác nhớ báo anh em mừng lây nhé

Bác NgocDiep ơi, em mua rồi, chưa được 1 tháng, mới đi được hơn 1K km thôi. Xe em màu bạc đời 2008 có dòng chữ 100 years annyversary, đèn được viền nẹp mạ crôm và vỏ bánh lốp dự phòng không có chữ gì cả. Em mua cộng tất tần tật hết 34.5k, bây giờ chắc đắt hơn do áp thuế mới. Hôm nay sang Autoclub thấy 2 con Scion be bé xinh xinh nhưng không kịp vì các sales đang bận.
Em cũng định nhờ bác canongedu chụp ảnh và post lên nhưng bận quá, chưa mang xe sang được.
Xin chúc mừng bác lần nữa. Thế là bác H_MDC tọai nguyện rồi nhé. Bác cưng vợ 2 quá nhỉ, đến nỗi rước về cả tháng rồi mà mới chạy ít thế? Hy vọng bác hài lòng với Ter mới.Nghe bác tả chắc Ter mới đẹp lắm. Chữ "100 years..." chắc là cũng giống như loại FORD phải không bác. Mong có dịp được ngắm... vợ 2 bác.:) Ter mới có gi...mới không bác?Cảm giác có tốt hơn nhiều không ạ?Lúc nào tiện, bác post vợ 2 lên cho anh em chiêm ngưỡng cái bác nhỉ!Đừng pót nhầm vợ nhá!Bác nói 2 con Scion mà em không biết là loại gì(em hơi bị...đói thông tin)

Tập Lái
6/4/08
22
0
0
53

Trích đoạn: tvson

Trích đoạn: Ngoc Diep

Chào các bác hội Ter.Em là lính mới toe, cho em xin nhập nhóm Ter với các bác ơi. Xe em màu xanh tím.Theo như trong sổ kiểm định thì đề "sản xuất 2007", lúc em mua lại thì còn thời gian bảo hành. Cái vụ Daihatsu rút quân về làm em đây hoảng quá, em lại mù tịt về khoản xe,nên xin gia nhập nhóm với các vị"tiền bối" để thêm phần tự tin các bác nhé.
Chào bác @Ngoc Diep, mình cũng đang chạy Te và cũng đã được bàn luận về Te cùng anh em ở Box này. Về vụ phụ tùng thì có bác @Phong Thanh cung cấp, giá cả cũng vừa phải (lại chính hãng nữa). Cách đây hơn tháng mình có qua đó lấy lọc dầu (mặc dù lọc dầu Te cũng giống của một số hãng khác) và thấy có nhiều phụ tùng cho Te lắm ( cả các dòng khác của Dai nữa ). Nếu có gì thắc mắc bác cứ hỏi (anh em cũng bàn luận) sẽ vỡ ra nhiều điều đấy.
Chúc bác vui vẻ bên vợ 2.
Chào bác TVSON. Nghe bác nói thế làm em mừng quá,ít ra cũng còn biết "phe ta" ở đây. Bác cũng chạy Ter thì cho em hỏi tí với: Máy lạnh xe em thì độ lạnh cũng tạm, nhưng có điều nó cứ kêu "xèo xèo khá to. Đem vào ga ra thì thợ kêu loại Daihatsu thì nó thế, lạnh không được "sâu".Xe bác có như thế không? bác nào biết chỉ em cái với. Cám ơn các bác.

Hạng C
13/8/07
558
2
18

Các bác cho em hỏi một tí nhé. Cái phuộc nhún sau bên trái của con Te nhà em bị xì nhớt mất rồi. Có phục hồi được hay không hả các bác? Em đang ở Sài Gòn, bác nào biết gara nào phục hồi được chỉ cho em với. Cảm ơn các bác nhiều.

Trích đoạn: langhe

Các bác cho em hỏi một tí nhé. Cái phuộc nhún sau bên trái của con Te nhà em bị xì nhớt mất rồi. Có phục hồi được hay không hả các bác? Em đang ở Sài Gòn, bác nào biết gara nào phục hồi được chỉ cho em với. Cảm ơn các bác nhiều.

Nghe bác hỏi Em buồn quá xá
;
Dẫu sao đó là quyết định của bác, bác hỏi xe Mr Quân 0913716438 xem có giúp gì đc cho bác ko!