Mục đich của việc gắn cản trước

• Total voters
    41
Hạng C
7/2/17
669
67.325
93
Sáng nay xuống hầm em thấy chiếc này gắn cản trước rất chắc chắn. Em thắc mắc không biết mục đích gắn để làm gì ?

View attachment 2045533

Theo kiến thức hạn hẹp của em thì phần đầu của xe còn giúp hấp thụ lực khi xảy ra va chạm, giảm tác động cho cả người lái lẫn người bị tông. Nhưng gắn cản như vậy thì lại tác dụng ngược ? Nhất là ở VN rất nhiều tai nạn giữa oto và xe máy. Mời các bác cho ý kiến
Mai em gắn thêm mấy cái gối cho anh hài lòng. Gớm, sao nhiều chuyện thế. :D

• Like
  • Haha
Reactions: xlive and Nbson217
Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
Cản như hình có thể chủ trước dùng để gắn mấy cái đèn led bar trên cản , bán xe chủ lấy lại dàn đèn nên giờ bác chủ k thấy ;)
Hỏi các bác đi bán tải, chiếc Ranger gắn cản sắt này mục đích gắn để làm gì?

Cản sau sắt , gắn k phải để móc hay kéo xe , mình onroad 100%

Giành tặng bọn xe 2b và 4b khoái đu đít ;)

Hay khi de bọn nhà giàu có nhiều tiền đậu xe ngoài đường , sợ ng khác de trúng , hay gõ vào ra hiệu cho xe khác de quá sát , mình hay bị liệu đang de mà gõ thùng xe mình nhầm chân ga cho nát mịa cái đầu xe nhà nó

Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Gắn cản trước để đi rừng ủi cây, có chổ để gắn tời. Cản sau dùng để kéo mooc hoặc kéo xe. Ở nước khác không sao, ở ta toàn xe máy ghê thấy mịa, ông bà nào té vào cái cản thì lên nóc tủ luôn

Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
Sáng nay xuống hầm em thấy chiếc này gắn cản trước rất chắc chắn. Em thắc mắc không biết mục đích gắn để làm gì ?

View attachment 2045533

Theo kiến thức hạn hẹp của em thì phần đầu của xe còn giúp hấp thụ lực khi xảy ra va chạm, giảm tác động cho cả người lái lẫn người bị tông. Nhưng gắn cản như vậy thì lại tác dụng ngược ? Nhất là ở VN rất nhiều tai nạn giữa oto và xe máy. Mời các bác cho ý kiến
Anh hỏi chơi hay giởn vậy, cái cảng đó gắm vào 1/2 tải là để tiết kiệm xăng tăng mã lực.

• Haha
Reactions: Nbson217