Tập Lái
27/11/11
6
0
0
chiếc Jupiter nhà em đi đã hơn 2 năm, chẳng phải sửa chữa gì, đổ xăng là đi thôi. Nhưng nó có hiện tượng như thế này: Lâu lâu (nghĩa là từ ngày mua đến giờ em gặp mới 5 lần thôi) khởi động xe xong rồi chạy bình thường, khoảng được vài trăm m, khi giảm hết ga (dừng đèn đỏ hoặc qua chỗ đường xấu, ...) thì đột nhiên em nó chết máy. Em dừng xe ở ven đường, bấm công tắc đề khởi động lại, không nổ; đạp cần khởi động, không nổ; tắt khoá điện, đạp vài nhát sau đó bật khoá điện và đạp, không nổ; đạp đến toát mồ hôi, mặt đỏ phừng phừng, không nổ. Tức quá em dắt bộ định bụng tìm chỗ để kiểm tra. Dắt đi được khoảng 20-30m, mệt quá em đề thử, ... lại nổ ầm ầm và lại chạy vi vu vài tháng sau mới trở bệnh.
Mong các bác cho ý kiến em nó bị bệnh gì!

Hạng B1
28/5/09
60
5
8
Q7, TP HCM
Bệnh này giống như thiếu xăng. Bình xăng (hoặc trên nắp bình xăng) sẽ có ống thông hơi cân bằng áp suất bên trong & bên ngoài . Vì lý do gì đó nó bị nghẹt, khi xe chạy được khoảng vài trăm mét, xăng được bơm hút đi đến mức độ nào đó sẽ tạo áp suất âm (áp suất chân không) bên trong bình xăng và bơm xăng không hút nổi sẽ gây chết máy. Để im một thời gian, khi áp suất cân bằng lại sẽ chạy được.
Nếu mở nắp bình xăng bác sẽ cảm nhận được áp suất âm này, hơi hút vô nghe ào một cái liền.
Nếu gặp trường hợp này bác cứ mở nắp bình xăng. Xong đậy nắp lại và . . đi tiếp.:D:D:D

Tập Lái
16/5/10
23
44
43
TPHCM
giaypheplaixe.com
em chạy Jupiter V---em cũng đã bị vậy--lý do:nước thấm vào mút lọc gió(của em bằng giấy cạc tông-không phải bằng mút--lâu khô hơn khi bị ướt)
bác xem lại thử!

Hạng B1
22/11/11
59
2
8
em đi jupiter hơn 2 năm rồi nhưng cũng chưa thấy em nó mắc bệnh đấy. chỉ có điều em mỗi lần 2 ngày em không chạy là em toàn không nổ máy, lúc đó thì đạp muốn rách dép luôn,lúc hết xăng cũng vậy đó bác.

Tập Lái
16/5/10
23
44
43
TPHCM
giaypheplaixe.com
Frederick: nói:
em đi jupiter hơn 2 năm rồi nhưng cũng chưa thấy em nó mắc bệnh đấy. chỉ có điều em mỗi lần 2 ngày em không chạy là em toàn không nổ máy, lúc đó thì đạp muốn rách dép luôn,lúc hết xăng cũng vậy đó bác.

Mỗi lần đạp tét cả héng mà không nổ...Em dính hoài...

Hạng D
12/3/11
1.597
66.226
113
Tiền Giang, gò công
em chạy 2 đời jupiter, đời V hay bị là nhồi ga mà bị tắt máy rất khố nổ lại, đời MX bị 1 ,2 lần gì đó. jupiter nói chung còn xăng đạp rất nhẹ nhàng, nhưng chạy hết xăng rồi đạp thử sẽ thấy hết hồn . mẹ ơi !!!!

Hạng D
4/7/07
2.148
1.002
113
otosaigon.com
mấy bác xài qua con Ju đời 2010 chưa? Nghe đồn máy dùng chung với con tarius thì phải.