Tập Lái
28/3/14
8
0
1
Tình hình là gia đình em muốn mua xe,lúc trước thì rất thích chiếc 320i 2014, nhưng sau khi đến xem xe tại showroom thì như lạc vào mê hồn trận vì nhìn chiếc nào của BMW cũng đẹp hết. Nhưng ba em thì có ấn tượng nhất với chiếc 328GT, nhìn vừa thể thao, vừa rộng rãi (giá cũng khá cao gần bằng 520i). Nhưng hình như dòng này rất kén người mua thì phải( đi ngoài đường chẳng thấy mấy ai chạy cả). Do vậy bác nào đã đi xe này rồi thì cho em xin chút ý kiến về ưu và nhược điểm của em nó nhé! Sdt của em 090 555 9479. Cám ơn các bác nhé.

Hạng D
18/3/11
1.068
96
48
Sài Gòn HCM
Hi Bác Trình, lại có duyên gặp Bác trên này rùi :)
Về các tính năng nổi trội hơn em có liệt kê chi tiết trong mail, nhưng phần đánh giá khách quan hơn, xin mời cả nhà cùng thảo luận thêm ạh!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
328i GT động cơ mạnh mẽ hơn 520i sedan, tuy nhiên không gian thì ko đc rộng rãi bằng
Căn bản dòng GT ở VN mình chưa chuộng, lí do đưa ra có thể là: "giá ngang 520i thì mua luôn 520i sang hơn, đẳng cấp hơn" Tuy nhiên mỗi xe có 1 phân khúc riêng của nó :) ngay kể cả 5 GT cũng đc mua rất ít, con số 5 GT lưu thông trên đường thấp hơn nhiều so với 5s sedan.
Nếu là e e sẽ chọn 3 GT :)

Tập Lái
28/3/14
8
0
1
Hình như dòng này các bác trên os ít sử dụng thì phải,chẳng có bác nào đánh giá về em nó hết. Nhưng lỡ kết rồi thì lấy thôi. Giữa tháng 5 sẽ cưới em nó về. Nhân tiện em xin chân thành cám ơn các bác đã xem tin và góp ý. Đặc biệt cám ơn bác tú của BMW phú mỹ hưng đã nhiệt tình tư vấn và đã fix giá nhiệt tình.

Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35
Nếu bác nói mục đích mua xe của bác là gì thì mọi người sẽ dễ tư vấn hơn, ví dụ xe để đi làm ăn, hay nội bộ gia đình dùng với nhau thôi, hoặc là xe đi chơi ...

Nếu bác muốn 1 cái xe nhìn "nghiêm túc" 1 chút thì nên chọn dòng sedan.

Còn nếu nhà bác đã có vài chiếc rồi, muốn có thêm 1 chiếc để đi việc gia đình thì nên chọn GT.

Thực sự những dòng như 5GT và 3GT rất kén khách, em nghĩ chỉ có dân Châu Âu là chuộng.

• Like
Reactions: moonriver
Tập Lái
19/4/12
38
1
8
Em thì chưa chạy qua 328GT nhưng hiện tại em đang chạy 320GT.Em rất hài lòng với chiếc 3GT này,ngồi ở sau rộng rãi và thoải mái hơn 320 rất nhìu,em cũng từng ngồi sau 520i,em cảm nhận thì thấy 3GT ngồi ở sau khoảng cách giữa ghế trước và sau rất thoải mái ko thua gì thằng 520.Cảm giác lái thì em thấy tiếc vì ko mua được 328GT,nhưng với 320GT thì đủ sức để em qua mặt xe khác trên xa lộ rồi ah...về xăng cộ thì công nhận em nó rất là tiết kiệm.Nhược điểm thì theo em thấy thì option của xe chán thật loa nghe quá tệ,được mỗi cái nghe nhạc qua usb,với em nó tiếng máy nghe ồn quá giống như máy diesel vậy đó ah.Đây là những quan điểm riêng của em muốn chia sẻ với bác,hy vọng là bác sẽ có nhũng lựa chọn tốt cho mình