Hạng D
26/7/08
1.920
57.369
113
Kể chuyện em đi truy lùng ai bôn X của vợ em bên Mã Lai.

Xuốnh sân bay việc đầu tiên là mua 2 cái sim 4G lắp vô, đoé có Net giờ này như mù.

Hai đứa xuống sân bay KL xong book Grab về ks, vợ em nó ngủ để rớt đt xuống sàn xe, lúc xuống xe vẫn ngái ngủ nên quên mẹ cái đt.

Coi lịch sử book Grab, em lấy số đt tài xế gọi thì ko kết nối được, toàn nói tiếng Mã Lai, phải nhờ tiếp tân phiên dịch.

Ko gọi được tài xế em gọi lên Hotline của Grab tính nhờ tìm cách liên lạc tài xế, dourma Hotline Grab Mã Lai mắc ngủ trưa, cũng tắt luôn điện thoại, bạn ko thể kết nối, shit.

Lúc đó mới chợt nhớ ra Find My iPhone, bật lên thì thấy được location, em bật qua lost mode, hy vọng tài xê nghe được tiếng chuông, đợi 15 phút đoé thấy ai gọi lại mình.

Lúc này em để ý từ khi thấy location, 15 phút sau nó vẫn đứng 1 chỗ ko di chuyển, e nghĩ thằng ku này parking đâu đó rồi đi ăn uống gì rồi, quyết định lấy taxi đi đến đó, di chuyển khoảng 20 phút thì đến nơi, tìm được cái xe Grab mà đoé có người bên trong.

Anh Taxi rất sốt sắng, đi từng quán xung quanh hỏi kiếm tài xế chiếc xe đó, cuối cùng cũng mò ra được chú tài xế đang ngồi uống cafe với bạn, điện thoại thì tắt béng nên e gọi ko được.

Xong việc bo anh Taxi thêm đâu 100 Ringgit

Hạng C
13/6/14
551
14.877
93
Kể chuyện em đi truy lùng ai bôn X của vợ em bên Mã Lai.

Xuốnh sân bay việc đầu tiên là mua 2 cái sim 4G lắp vô, đoé có Net giờ này như mù.

Hai đứa xuống sân bay KL xong book Grab về ks, vợ em nó ngủ để rớt đt xuống sàn xe, lúc xuống xe vẫn ngái ngủ nên quên mẹ cái đt.

Coi lịch sử book Grab, em lấy số đt tài xế gọi thì ko kết nối được, toàn nói tiếng Mã Lai, phải nhờ tiếp tân phiên dịch.

Ko gọi được tài xế em gọi lên Hotline của Grab tính nhờ tìm cách liên lạc tài xế, dourma Hotline Grab Mã Lai mắc ngủ trưa, cũng tắt luôn điện thoại, bạn ko thể kết nối, shit.

Lúc đó mới chợt nhớ ra Find My iPhone, bật lên thì thấy được location, em bật qua lost mode, hy vọng tài xê nghe được tiếng chuông, đợi 15 phút đoé thấy ai gọi lại mình.

Lúc này em để ý từ khi thấy location, 15 phút sau nó vẫn đứng 1 chỗ ko di chuyển, e nghĩ thằng ku này parking đâu đó rồi đi ăn uống gì rồi, quyết định lấy taxi đi đến đó, di chuyển khoảng 20 phút thì đến nơi, tìm được cái xe Grab mà đoé có người bên trong.

Anh Taxi rất sốt sắng, đi từng quán xung quanh hỏi kiếm tài xế chiếc xe đó, cuối cùng cũng mò ra được chú tài xế đang ngồi uống cafe với bạn, điện thoại thì tắt béng nên e gọi ko được.

Xong việc bo anh Taxi thêm đâu 100 Ringgit
Iphone ở NN nó k có lấy bán xác như xứ ta, nên cứ tha hồ quăng bậy bạ k ai thèm lấy! Yên tâm xài IP!!

Tập Lái
7/8/17
49
882
78
67
FBI điều tra cái vụ thảm sát còn đoé mở dc màn hình nữa là mấy bố ngồi chém linh tinh phát sợ
Em cũng tin vậy, mất 2 cái 1 lúc, nhỏ Nv xài androi, em
cồn chọc nó cái của tao nó làm cục gạch, cái của mầy giờ nó xài phe phé, đang mở find my iphone 1 lúc thấy nó online tầm 10p xong òline, khoảng 30p sau thì không còn thấy thiết bị nào trên iCloud mới lạ

• Like
Reactions: solopidi
Hạng D
21/10/08
3.646
69.991
113
Miền Không Xác Định
Bọn trộm giờ chuyên nghiệp lắm a. Người nhà e bị mất 2 con rồi. Nó gửi link giả icloud để lừa lấy tk nữa, bẳng đi cả năm sau nó lại liên lạc xin nhập pass. E nghỉ quy trình thế này. Nó bỏ máy dò vào lấy passcode, rồi sẽ có account icloud, tiến hành forget pass gmail và icloud! Chớ chả có cách nào hack đc icloud cả!. Việc can thiệp phần cứng là để dùng tiếp cái máy thôi ko thể gở máy khỏi tk icloud!
Đây này: https://tinhte.vn/ios/thao-luan/canh-bao-ve-friend-name-apple-va-hoi-cach-xu-ly-xoa-data.2879118/
FBI đầu hàng mà mợ Vũ Camry mò được chắc? :D

Hạng B1
12/8/18
56
368
53
Đây là số điện thoại của những người đã bị ăn cắp iPhone Và các cửa hàng điện thoại đã dùng trang web này để lừa chủ cũ của điện thoại để dụ họ nhập account iCloud vào: http://applelink.store

Và người đã đăng ký domain applelink.store này là 1 người Việt Nam, tên Tùng Thanh. Các bạn tuyệt đối KHÔNG ĐĂNG NHẬP TÀI KHOẢN ICLOUD CỦA CÁC BẠN VÀO.

Hỏi các thánh ip: họ thoát iCloud bằng cách nào?
Hỏi các thánh ip: họ thoát iCloud bằng cách nào?