Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Xe đời cũ hệ thống phuộc nó bồng bênh, gầm cao nên dễ chênh, điều đó là thấy rõ nhất. Còn hộp số 4AT của Xpander chỉ êm khi lên ga từ từ, tốc độ tăng từ từ và dãy tốc độ dưới 60km/h. Như em kiểu hổ báo đạp thốc thì thấy rõ máy gào và chuyển số lên số 4 hơi trễ làm giựt cục máy tạo cảm giác người lắc lư làm dễ bị say xe. Nhà em nghèo, vợ em đông lại thích đi đồi núi nên hộp số 4AT đi đèo cho em cảm giác an tâm hơn xe CVT.
"Vợ em đông!!!"
Thế mấy bà, chở 1 lần luôn à?! Thế là nhất anh dzồi, đã đông lại toàn thích đồi núi :D

Hạng B1
5/2/12
62
60
21
bác nên chuyển cần số sang mode MT để cảm nhận rõ cái lực kéo của từng cấp số rồi điều chỉnh lại chân ga, cơ bản máy của xpander khá vọt ga đầu nên dậm hơi sâu nó sẽ có cảm giác lao xe đi, xong lại thòng ga thì ai ngồi mà chả say =))

• Like
Reactions: zhou
Hạng D
10/9/08
2.868
5.870
113
Vượt xe tích tắc, gạt cái cần nhanh hay chọt chọt nó nhanh. Time tầm đâu 1/5s.
Chưa kể chọt xong ko chọt lại là Nó cấm cửa Gear về số cao nhất. Với Mình, nó là bất tiện.
Chọt cái gì anh? Thao tác nó là bấm nút trên cần số, nhanh và chắc chắn.
Còn anh gạt là gạt về đâu? Đang số 4 gạt về 2 à? Có khi gạt nhầm về mo.

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Chọt cái gì anh? Thao tác nó là bấm nút trên cần số, nhanh và chắc chắn.
Còn anh gạt là gạt về đâu? Đang số 4 gạt về 2 à? Có khi gạt nhầm về mo.
D thì gạt sau ko về Mo được, thg 1 cấp về 2 là đủ tăng từ 130 lên 150 trong 1,2s. Đó là Manual, còn O/D vẫn phụ thuộc ECU tính toán.
Nói chung O/D dành cho khi chạy đều, khi lên dốc, tính sẵn...chả thể so với chạy Real Time ngay trên đường bằng tăng tốc với tải hiện hữu.
Nên nhớ nó thường Limit tới 2 cấp số đấy.
Nói chung, nếu xài cũng OK nhưng với dân lái xịn, biết On/off đúng để lái mượt!

Hạng C
14/4/13
623
657
103
trc khi chạy bác bú vài lon vô là k có cảm giác say xe đâu :D

Tập Lái
27/4/22
12
31
13
37
ủa con nafyf CVT đi thấy em ru mà bác, hay tại bác hay dừng thắng đột ngột với lại góc nhìn nó khác