OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi
RE: Hỏi cách sử dụng số thể thao của Santafe

Trích đoạn: dunggsi

HI các Bac,
Em chạy xe Santafe 1 cầu số tự động, Bác nào biết về tác dụng của số thể thao (gạt sang bên phải và có dấu + và - đó) xin chỉ giáo cho e với vì e chuẩn bị lên tam đảo đợt này nhưng chưa biết cách sử dụng và tác dụng của nó,
Tks các bác.
Chao bác! lâu lắm mới thấy bác lên đây! bác gạt cần số qua phải là tren bảng taplo của bác nó hiện thị xe đang chạy số mấy, sau đó bác tăng giảm số theo - hay + tùy vào tình trạng đường xá lúc đó(dễ như đi xe honda Dream ấy mà)

Hạng B2
22/12/07
145
0
0

khi suống dốc có nút đổ đèo các bác để làm gì mà không sử dụng..........em chưa tess thử cái này:D

Hạng B2
23/10/07
128
0
16

Dòng SLX 2008 thì chắc chắn có nút đổ đèo, không biết MLX có hay không? Bác nào đi MLX 2008 cho ý kiến cái nhỉ.

Hạng B1
24/11/07
87
0
0
Hà nội

Hi bac cosboy và anh e santafe club
xin loi bac từ ngày thị trường ck xuống thảm hại e cũng buồn quá nên ko tham gia diễn đàn vời các bác được, thành thật cáo lỗi cùng các bác nhưng e vẫn theo dõi các bác up bài đấy chứ, và từ ngày bọn Morgan nó thôn tính Cty bọn e nên bọn nó bắt bọn e đi học thêm vào sáng thứ 7 hàng tuần nên ko thể tham gia offline cùng các bác đc, thực sự e rât tiếc. Mong các bác thứ lỗi nếu hôm nào bác rảnh ta đi uống cà phê với nhau vậy, nếu bác lên mạn trung tâm thành phố thì cứ alo e là e xuất hiện liền, My tel là 0983353572. e rât vui đc hầu chuyện các bác.
( e tham gia bài vừa rồi vì thấy các bác cứ nói chạy xe tới180 đến 200km/h và e thấy rất nguy hiểm nên có lời can gián các bác thôi, hơn nữa đoạn video trên là kỹ xảo thôi vì theo kinh nghiệm chạy xe của e thì với đoạn đường trên ko thể vừa chạy bám đuôi xe khác và vừa tránh xe mà có thể đi tốc độ cao như vậy, điều đó chỉ có thể lừa mấy anh ko chạy tốc độ cao bao giờ thôi, do vậy vô tình lại khuyến khích a e làm theo, điều đó vô cùng nguy hiểm cho a e chúng ta.)
Mà vụ logo của chúng ta đến đâu rồi nếu có nhớ ới e vời nhé
Tks
Bye
Trích đoạn: cosboy

HI các Bac,
Em chạy xe Santafe 1 cầu số tự động, Bác nào biết về tác dụng của số thể thao (gạt sang bên phải và có dấu + và - đó) xin chỉ giáo cho e với vì e chuẩn bị lên tam đảo đợt này nhưng chưa biết cách sử dụng và tác dụng của nó,
Tks các bác.
Chao bác! lâu lắm mới thấy bác lên đây! bác gạt cần số qua phải là tren bảng taplo của bác nó hiện thị xe đang chạy số mấy, sau đó bác tăng giảm số theo - hay + tùy vào tình trạng đường xá lúc đó(dễ như đi xe honda Dream ấy mà)

Hạng B1
24/11/07
87
0
0
Hà nội

Xin lỗi các bác vì e nhầm với Chủ đề tốc độ của santafe, còn e tham gia chủ đề này vì chưa sử dụng số thể thao mà nên muốn hỏi các bác để e lên Tam đảo đợt 30/4 này

Hi bac cosboy và anh e santafe club
xin loi bac từ ngày thị trường ck xuống thảm hại e cũng buồn quá nên ko tham gia diễn đàn vời các bác được, thành thật cáo lỗi cùng các bác nhưng e vẫn theo dõi các bác up bài đấy chứ, và từ ngày bọn Morgan nó thôn tính Cty bọn e nên bọn nó bắt bọn e đi học thêm vào sáng thứ 7 hàng tuần nên ko thể tham gia offline cùng các bác đc, thực sự e rât tiếc. Mong các bác thứ lỗi nếu hôm nào bác rảnh ta đi uống cà phê với nhau vậy, nếu bác lên mạn trung tâm thành phố thì cứ alo e là e xuất hiện liền, My tel là 0983353572. e rât vui đc hầu chuyện các bác.
( e tham gia bài vừa rồi vì thấy các bác cứ nói chạy xe tới180 đến 200km/h và e thấy rất nguy hiểm nên có lời can gián các bác thôi, hơn nữa đoạn video trên là kỹ xảo thôi vì theo kinh nghiệm chạy xe của e thì với đoạn đường trên ko thể vừa chạy bám đuôi xe khác và vừa tránh xe mà có thể đi tốc độ cao như vậy, điều đó chỉ có thể lừa mấy anh ko chạy tốc độ cao bao giờ thôi, do vậy vô tình lại khuyến khích a e làm theo, điều đó vô cùng nguy hiểm cho a e chúng ta.)
Mà vụ logo của chúng ta đến đâu rồi nếu có nhớ ới e vời nhé
Tks
Bye
Trích đoạn: cosboy

HI các Bac,
Tks các bác.

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi

Xin lỗi các bác vì e nhầm với Chủ đề tốc độ của santafe, còn e tham gia chủ đề này vì chưa sử dụng số thể thao mà nên muốn hỏi các bác để e lên Tam đảo đợt 30/4 này
Đi Đà Nẵng cùng anh em OH Hà Nội đi bác, lên Tam Đảo làm gì! đi chơi 30/4 về sẽ có tin vui cho thị tr­uờng ch­úng khoán của bác, em nghĩ là trong tháng 5 sẽ lên hơn 700 điểm.:D:D:D

Chi hội phó SFC

Xin chia sẽ với các bác sắp đi tam đảo , nếu bác dổ đèo nên gạt xang số thể thao , nên linh hoạt trong số 1 và 2 , nếu các bác chạy số 1 xe sẽ chạy đổ đèo với tốc độ không quá 15km/h , nên có thể lên số 2 lúc không có cua gấp . Lúc này mới thấy SANTAFE thật tuyệt

Hạng C
20/11/07
529
0
16

Nếu các Bác đổ đèo mà đi số 1 hoặc 2 thì xe chạy không êm, ngọt đâu. Dĩ nhiên là còn tùy vào khả năng lái lụa của từng Bác nữa nhưng theo em thì đi số 3 hoặc 4 thì hợp lý hơn.

Tập Lái
18/1/08
16
0
0
46
Hà Nội

Các bác cho em hỏi ngu tí:
- Tại sao khi để chế độ sport mà giảm ga thì hộp số tự chuyển về số thấp? Hộp số nửa tự động ha, vì lên ga thì lại phải vào số bằng tay?
- Em vẫn thắc mắc làm sao máy tính đang điều khiển số AT mà gạt sang sport 1cái thì lại là MT? Máy vẫn đang chạy mà, lỡ bể hộp số thì sao? Cái em quan tâm là cơ chế nào, bộ phận nào trong hộp số thực hiện việc đó

Xin lỗi các bác, em tham gia cũng lâu nhưng chưa post bài nào, vì mới chỉ học hỏi kinh nghiệm để cân nhắc mua xe. Rất cảm ơn nhiều thông tin bổ ích của các bác và mong các bác đại xá nếu có gì sai sót

Hạng B2
8/11/07
203
3
18
Melbourne

Em thử cái này rồi, hôm đó trời mưa nên em thử phát ai ngờ tay lái tự nhiên nó nặng lên
Mà đi lúc trời mưa thì em khuyên các bác nên lái chế đọ thể thao cho nó lành,chứ ko mà tay lái nhẹ quá đánh mạnh nó 1 chút là ko khéo xuóng mương đấy:D:D:D:D