Hạng B1
24/11/07
87
0
0
Hà nội
HI các Bac,
Em chạy xe Santafe 1 cầu số tự động, Bác nào biết về tác dụng của số thể thao (gạt sang bên phải và có dấu + và - đó) xin chỉ giáo cho e với vì e chuẩn bị lên tam đảo đợt này nhưng chưa biết cách sử dụng và tác dụng của nó,
Tks các bác.

Tập Lái
7/6/07
24
0
0
RE: Hỏi cách sử dụng số thể thao của Santafe

Hi dunggsi,
Tôi cũng đã chạy số thể thao rồi khi bác gạt sang phải thì tùy từng tốc độ mà số sẽ nhảy cho phù hợp. Lúc đó bác lên hoặc giảm số bình thường như khi chạy MT. Khi leo dốc thì bác cứ leo số nào thì xuống số ý. chúc bác vui vẻ.

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Lên dốc thì bác để chế độ tự động cũng được. Khi xuống dốc thì chuyển sang chế độ thể thao, để ở số 2 là rất lành.

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40

Cần gì bác xuống dốc nhanh cứ về N cho nó máu vào cua test VDC luôn, nếu cần đạp phanh cũng được, về thay má phanh sau.:D:D:D. Em đùa tẹo, em lượn đây

Hạng B1
24/11/07
87
0
0
Hà nội

Hi cac bac,
Vừa rồi các bác nói cứ gạt sang bên phải là số sẽ tự dộng nhảy tùy theo tốc độ phải không? vì e gạt thử rồi và chỉ thấy khi gạt sang thì có đúng 1 nấc (1 chế độ) thôi, mà bác thanhts nói cứ để số 2 là sao chứ vì e chỉ thấy duy nhất 1 nấc gạt thôi mà.
Nhờ các bác nói rõ hơn và chế đố thể thao này sử dụng khi nào thì hợp lý nhất?
tks

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

lúc bác gạt sang chế độ Sport trên màn hình sau vô lăng bác sẽ hiển thị 1 con số tương ứng với tốc độ bác đang chạy, rồi bác + hay - thì cái số trên màn hình cũng sẽ nhảy theo chứ nó ko phải như xe MT mà đến 4-5 nấc khác nhau bác ạh

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

về chuyển qua số tay sport này rất đã! nếu bác xài quen rùi chỉ cần nghe tiếng máy là biết đang số nào! Ví dụ bác đang ở 120 muôn vượt xe trước mặt bác đá signal rùi chuyển cần số về chế độ sport chỉ cần 1 thao tác nhẹ gạt qua phải 1 cái, lúc này trên táp lô chữ D sẽ chuyển sang số bác sẽ thấy số, khi đó bác chỉ cần gạt nhẹ sang dấu ( - ) dấu trừ! bác liền thấy nó nhảy lùi về 1 số bác đạp thêm ga, khoảng 1s cái turbo nó hoạt động bác sẽ cảm thấy xe bác lao vút đi khi vòng tua ở 3500 - 4000 bác gạt lên dấu ( + ) dấu cộng xe bác sẽ theo đà bắn đi như 1 tên lửa, người bác lúc này dính chặt vào ghế, bác sẽ thấy thiên đàn chẳng ở đâu xa đâu hehehe:D:D:D thế là bác vượt xe kia cái vèo lúc này đồng hổ chỉ hơn 140 rùi :D:D cảm giác rất đã ! thằng camry 2.4 cũng phải nhường đường, nhưng lúc đó xe e qua cái cầu xe hổng cả 4 bánh( cầu VN thì như thế nào bác biết rồi đấy) tiếp đất nghe cái phuột nó kêu cái :"khục" rất to cũng hơi xót :D:D bà cả e la u sùm, vả lai trên xe cũng có thằng nhóc nên hơi hãi nên e buôn chân ga lun cho nó tự trôi rồi gạt wa D lại từ từ bon bon về nha :D:D

Các lưu ý:
khi chay chế độ sport nhớ để ý số vì khi giảm tốc độ thì tương ứng với vòng tua mua máy giảm thì nó sẽ tử động giảm số nghe bác! lúc dừng đèn đỏ nó sẽ tự trả về số 1, khi chạy bác phải lên số lại nhé! Bác nào wên lên số cứ đạp lấy đạp để ( giống như bác đạp .......:D:D:D) số 1 chạy wài đụng redline nóng máy đúp bê máy đừng trách tụi e nhé:D:D:D!
Vai dòng thiển cận kính bác

Last edited by a moderator:
Hạng B1
24/11/07
87
0
0
Hà nội

Tks bac,
Bac hướng dẫn thật dễ hiểu, giống như giáo sư dạy lái của Huyndai đó, e sẽ thử trong chuyến đi Tam đảo đợt này.
Tks bác nhiều
Trích đoạn: nongdanhoclaixe

về chuyển qua số tay sport này rất đã! nếu bác xài quen rùi chỉ cần nghe tiếng máy là biết đang số nào! Ví dụ bác đang ở 120 muôn vượt xe trước mặt bác đá signal rùi chuyển cần số về chế độ sport chỉ cần 1 thao tác nhẹ gạt qua phải 1 cái, lúc này trên táp lô chữ D sẽ chuyển sang số bác sẽ thấy số, khi đó bác chỉ cần gạt nhẹ sang dấu ( - ) dấu trừ! bác liền thấy nó nhảy lùi về 1 số bác đạp thêm ga, khoảng 1s cái turbo nó hoạt động bác sẽ cảm thấy xe bác lao vút đi khi vòng tua ở 3500 - 4000 bác gạt lên dấu ( + ) dấu cộng xe bác sẽ theo đà bắn đi như 1 tên lửa, người bác lúc này dính chặt vào ghế, bác sẽ thấy thiên đàn chẳng ở đâu xa đâu hehehe:D:D:D thế là bác vượt xe kia cái vèo lúc này đồng hổ chỉ hơn 140 rùi :D:D cảm giác rất đã ! thằng camry 2.4 cũng phải nhường đường, nhưng lúc đó xe e qua cái cầu xe hổng cả 4 bánh( cầu VN thì như thế nào bác biết rồi đấy) tiếp đất nghe cái phuột nó kêu cái :"khục" rất to cũng hơi xót :D:D bà cả e la u sùm, vả lai trên xe cũng có thằng nhóc nên hơi hãi nên e buôn chân ga lun cho nó tự trôi rồi gạt wa D lại từ từ bon bon về nha :D:D

Các lưu ý:
khi chay chế độ sport nhớ để ý số vì khi giảm tốc độ thì tương ứng với vòng tua mua máy giảm thì nó sẽ tử động giảm số nghe bác! lúc dừng đèn đỏ nó sẽ tự trả về số 1, khi chạy bác phải lên số lại nhé! Bác nào wên lên số cứ đạp lấy đạp để ( giống như bác đạp .......:D:D:D) số 1 chạy wài đụng redline nóng máy đúp bê máy đừng trách tụi e nhé:D:D:D!
Vai dòng thiển cận kính bác

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Cái này trước em cũng ko biết nên không dám thử ,hôm đi off với SFC về thủ phê ra phết , nhất là lúc cần vượt gấp hoặc đổ đèo ...

Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội

Trích đoạn: Mrpinocio

Cái này trước em cũng ko biết nên không dám thử ,hôm đi off với SFC về thủ phê ra phết , nhất là lúc cần vượt gấp hoặc đổ đèo ...

Em tưởng bác phải thử lâu rồi mới phải chứ !:)