Tập Lái
20/11/09
7
0
0
54
tphcm
có cách nào tắt chức năng này để khỏi hiện chữ P khi chay tốc đ ộ chậm không ?

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.607
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Khi chạy tốc độ < 30 km/h thì trên màn hình xuất hiện chữ [P] màu xanh nhấp nháy để báo cho biết là có thể đậu xe, đây là chức năng Parking Guidance ( Hướng dẫn đậu xe ) và là trang bị tiêu chuẩn của xe. Chức năng này không thể tắt được và cũng không gây trở ngại đến quá trình vận hành và điều khiển xe

Tập Lái
22/12/09
41
9
8
Em thấy tắt nút có chữ P trên bảng điều khiển là cảm biến cũng tắt và chữ P cũng biến mất mà bác Vĩnh Nam?

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.607
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
naboo nói:
Em thấy tắt nút có chữ P trên bảng điều khiển là cảm biến cũng tắt và chữ P cũng biến mất mà bác Vĩnh Nam?
Chữ P bác Tuấn nói đến là chữ P trên đồng hồ trung tâm
Chữ P bác naboo nói là chữ nằm trên taplo Audio ( hoặc nằm gần đó ) chính là nút Parktronic

Hạng B2
3/1/13
195
18
18
33
hỗ trợ đậu xe tiện ích vậy tắt chi bác? nhờ nó mà mỗi khi qua quận 1 or quận 7 đậu giữa 2 xe em cảm thấy tự tin hơn hẳn.

Tập Lái
22/12/09
41
9
8
Em nhớ là tắt chức năng pảktronic thì chữ P xanh trên bảng trung tâm cũng biến mất vì xe sẽ không xác định chỗ đậu nữa ạ. Còn em tắt parktronic là lúc đang đi đường bình thường, vì tới ngã tư đèn đỏ xe máy họ đậu sát vào nó báo nhức đầu lắm ạ.

Tập Lái
20/11/09
7
0
0
54
tphcm
phải chi có nut on/off thì hay hơn vi khi ta muốn no giúp mình đậu thi chỉ việc on lên còn bình thường thì off đi.

Tập Lái
22/12/09
41
9
8
Em nghĩ vì an toàn nên bt thì nó on, cần tắt thì phải chủ động off nó đi.

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.607
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
tuanmd09 nói:
phải chi có nut on/off thì hay hơn vi khi ta muốn no giúp mình đậu thi chỉ việc on lên còn bình thường thì off đi.
Chữ P màu xanh xuất hiện lên màn hình trung tâm chỉ xuất hiện khi xe di chuyển <30km/h thôi nên em nghĩ không cần có thêm nút ON/ OFF :D

Tập Lái
22/12/09
41
9
8
Như vậy hình như tuỳ dòng xe và đời xe phải không ạ?
Sáng nay em đi xe test lại thì chữ P màu xanh xuất hiện khi chạy dưới 30km/h và theo tài liệu hướng dẫn thì khi chữ P xuất hiện, ra đa dò tìm chỗ đậu đang hoạt động đồng thời các cảm biến trước sau hoạt động. Khi xe chạy nhanh hơn thì toàn bộ cảm biết tắt, chữ P tắt.

Khi chữ P đang hiện ra thì em nhấn nút P/off (tắt Parktronic) thì chữ P biến mất ngay và đèn cảm biến tắt luôn. Tóm lại là có nút tắt On/off cho Parktronic. Và khi chạy em vẫn hay tắt để tránh báo tín hiệu ầm ĩ trong xe (khi xe máy đậu sát bên).

Xe em là E250 BE 2012. Không biết vậy có phải có dòng/đời xe khác thì không có nút tắt không?