Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
pqm7777 nói:
Xe em cũng do bụi sơn khi làm bảo hiểm tại Gara Toàn Tâm (UVK) mà. Có bác nào làm ở Gara Toàn Tâm trong này thì xin lưu ý giùm, xe anh em OS thường đi BH ở đó nhưng thợ làm ẩu quá. Xe mới xe cũ để chung 1 khu vực, rồi cứ thế mà sơn không che chắn gì cả :mad:. Chưa kể xe mình xe mới mà TT mua sơn chất lượng hạng 2 (Thanh Đang, Moto Kiều, Toa...) về sơn lên thân vợ mình, nào có thấy ICI, Dupont như quảng cáo đâu
.

Các bác đừng lấy cà-na mà xử lý mặt kính nhé, vì trong thành phần cà-na có các hạt cát mịn li ti ==> khi chà sẽ ảnh hưởng đến mặt kính (xước, bào mòn...)
Con vợ hai của em tút lại hai bên cản sau cũng tại Toàn Tâm (Nguyễn Hữu Cảnh), Ung Văn Khiêm cũng của T.Tâm luôn (quản đốc bên đó có phải anh Dư không), em thấy làm cũng nhanh, chuyên nghiệp, nhưng khi về nhà xem lại thì thấy chắn bùn bị 1/2 sơn bám vào, em tính mua Acetol để tẩy nhưng lười quá.

Tập Lái
10/9/09
17
2
3
HCM city
Phun nước rửa kính lên rồi lấy dao cạo râu nghiêng đi cạo . chỉ mất thời gian 5 phút sạch như mới....
em cũng mới làm xong

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
camapcanh nói:
Phun nước rửa kính lên rồi lấy dao cạo râu nghiêng đi cạo . chỉ mất thời gian 5 phút sạch như mới....
em cũng mới làm xong

lấy giấy nhám mịn chà với nước thường cũng được, kiếng trưóc rõ lại ngay .... thợ sơn ở Trần Bình Trọng toàn làm thía

Hạng B1
25/11/04
50
0
6
53
TpHCM
vnexpress.net
Dùng dao cạo, dấy nhám ... nghe sợ quá các bác!
Gởi bác Ledoong: Công nghệ Claying của bác ra tiệm bán đồ oto mua phải mua loại nào, nhờ bác hướng dẫn thêm hay phải mang xe đến cho bác?

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
khóc nói:
camapcanh nói:
em cũng mới làm xong

lấy giấy nhám mịn chà với nước thường cũng được, kiếng trưóc rõ lại ngay .... thợ sơn ở Trần Bình Trọng toàn làm thía
Xe em cũng đã xử lý như vậy, hoàn toàn ko bị gì hết

Tập Lái
4/4/11
11
0
0
onecar nói:
Dùng dao cạo, dấy nhám ... nghe sợ quá các bác!
Gởi bác Ledoong: Công nghệ Claying của bác ra tiệm bán đồ oto mua phải mua loại nào, nhờ bác hướng dẫn thêm hay phải mang xe đến cho bác?
Chào Bác Onecar! Bác cũng có thể tự mua về làm nhưng sp này dùng cho nhiều xe và giá thành lại cao nên nếu bác làm nhiều xe thì hãy mua. e sẽ hướng dẫn nhiệt tình bác cứ call cho e ( e ko nói ở đây được vì nó là bí quyết ).

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/4/11
11
0
0
Hà Nội
nếu là những bụi nhỏ li ti bám nhiều trên bề mặt thì bác ra các trung tâm họ làm cho nhanh chú tự mình làm mất thời gian. không thì bác sắm một cục CLAY và một chai BODY SHINE là ok. Chúc bác thành công.

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
camapcanh nói:
em cũng mới làm xong

làm đúng như bác này nói là ok, trước đây cũng bị, nghe chỉ ko dám làm, làm thử 1 góc nhỏ thấy ok, làm hết :D