Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
chào các bác, xe mình mới làm bảo hiểm tại BTF, về nhà mới thấy kiếng chiếu hậu bên trái bị mờ, lấy giẻ ra lau thì ôi thôi không phải bị bụi mà bị bụi sơn bám vào. Các bác cho hỏi làm sao lau sạch được loại bụi này?
Cám ơn rất nhiều.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Oh sorry ,

Bác lấy CANA và giẻ mềm đánh là sạch hết, bác alô cho bên đó nói họ làm lại cho bác chứ.

Hạng F
5/3/05
8.717
71.650
113
đây
petrol nói:
Oh sorry ,

Bác lấy CANA và giẻ mềm đánh là sạch hết, bác alô cho bên đó nói họ làm lại cho bác chứ.
đánh gãy tay luôn bác ơi, cứng lắm, nếu muốn phải đánh bằng máy...

bác mua 1 lit nước rửa board mạch của thợ điện tử ~ 30.000, về chùi sạch ngay, hóa chất này bán ở mấy chỗ bán sơn, bác có thể ra mấy tiệm sơn góc Bạch Đằng + XVNT gần chỗ bán vịt quay hỏi mua, lưu ý không để nó dính vô cao su + nhựa

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
BTF hướng dẫn lấy xăng chùi, không biết có được không? chắc là làm theo bác tuanle vì mình đang có bình xịt rửa bo mạch ở nhà.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
tuanle nói:
petrol nói:
Oh sorry ,

đánh gãy tay luôn bác ơi, cứng lắm, nếu muốn phải đánh bằng máy...

bác mua 1 lit nước rửa board mạch của thợ điện tử ~ 30.000, về chùi sạch ngay, hóa chất này bán ở mấy chỗ bán sơn, bác có thể ra mấy tiệm sơn góc Bạch Đằng + XVNT gần chỗ bán vịt quay hỏi mua, lưu ý không để nó dính vô cao su + nhựa
đã làm theo cách của bác tuanle và đã thành công, mất 5 phút mọi thứ lại sạch bóng như cũ, cám ơn bác.

Hạng B2
9/3/11
427
2
0
Bác tẩy ra bụi sơn chưa bác ơi? Nếu bác làm xong bằng cách nào thì chia sẽ cho em tý kinh nghiệm bác nhé! Cảm ơn Bác nhiều

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Mấy mẹo vặt vậy mà hay . Tiếc là khg có ai tổng hợp lại 1 bài khi cần thì xài đến .
Cho em hỏi 1 chuyện là xe em cho mượn rước dâu. Giờ dính mấy miếng keo dán hoa lột chưa ra . Dùng cái gì cho nó đi sạch ạ . Thks các bác