Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Xe mạnh cứ D mà vượt xe íu về bán tự động vô số +- vượt khỏe re, xe íu không có bán tự động thì cần tầm nhìn khoảng cách canh me có trớn vượt qua thôi rất đơn giản. Cảm nhận được chân ga độ bóc lì xe mình thì xử lý rất dễ, cũng như chiếc attrage đạp lúc cán rống máy nó đâu có tăng tốc được phải nhấp nhả rồi nhấp lại mới lên ngọt.
Attrage 1.2 có 3 máy mà em đi đèo Bảo Lộc vượt biết bao nhiu xe ko cần về số nào.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: xlive
Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Xe mạnh cứ D mà vượt xe íu về bán tự động vô số +- vượt khỏe re, xe íu không có bán tự động thì cần tầm nhìn khoảng cách canh me có trớn vượt qua thôi rất đơn giản. Cảm nhận được chân ga độ bóc lì xe mình thì xử lý rất dễ, cũng như chiếc attrage đạp lúc cán rống máy nó đâu có tăng tốc được phải nhấp nhả rồi nhấp lại mới lên ngọt.
Attrage 1.2 có 3 máy mà em đi đèo Bảo Lộc vượt biết bao nhiu xe ko cần về số nào.
Bác kể con attrage mà làm e lien tưởng tois con accent luon, đi xe íu bị bệnh gióng nhau hehe

• Like
Reactions: namvios
Hạng D
25/10/20
1.545
14.751
98
56
Mở đèn harza,, đạp lút cán,, mở thêm đèn pha nữa,, đó là ng ở ngoải sẽ làm vậy,, tui thì tui thấy vậy tui chỉ vậy hoy ngen
thấy vậy là chưa thấy hết,còn thấy con khỉ đội nón vần volang trong xe nữa mới gọi là thấy đủ!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
Đủ an toàn thì vượt. Gì mà đạp lút cán nghe ghê quá vậy
Vì là tổ lái.
Thông cảm cho niềm đam mê tốc độ kể cả khi vượt cũng phải vượt tốc độ cao.

Tập Lái
18/8/20
13
74
13
View attachment 2387701
*Ảnh minh họa

Khi chạy trên đường 2 chiều không có con lương, chạy MT khi muốn vượt xe thì e thường lùi về 1 số rồi đạp hết ga vượt qua trái xe trước thật nhanh.

Còn nếu số tự động để số D đáp lút ga vượt luôn được không các bác? có cần thiết phải dùng số bán tự động lùi về số thấp ko hay để D luôn máy nó vẫn lùi số được ??

Mong các bác giải đáp

Tay ga chạy thế nào thì xe hơi số tự động chạy y như vậy. Kỹ sư và nhà khoa học đã tính toán hết rồi, người tiêu dùng nên hưởng thành quả của khoa học

• Like
Hạng F
7/8/17
7.453
10.137
113
Khựng rồi vượt dứt khoát. an toàn và nhanh hơn là phải chờ 1-2s để xe tự giảm số chứ bác.
Mình lẫy số lùi 1 số rồi đạp ga là dính lưng. max phê.
k biết bác đi xe gì nhưng mà xe e để D đạp ga cũng k đến nổi chờ 1-2s tùy thuộc vào độ sâu bác đạp chân ga mà xe nó tự về 1 hoặc có thể là 2 số tùy vào bác đạp bao nhiêu ga.

• Like
Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
trên cần số của xe tự động có nút O/D là nút vượt xe đấy bác, trước khi vượt bác bấm vô rồi đạp ga vượt thôi !
[Hỏi] cách vượt xe chuẩn của xe số tự động AT

Hạng F
29/10/16
11.570
22.076
113
Pháp
Thứ nhất - Sức mạnh của xe bạn thế nào ? mã lực, momen xoắn
Thứ hai - Xe mà bạn muốn vượt thế nào yếu hay mạnh (có thể đoán )
Thứ ba - Nếu như xe nó mạnh và nó muốn chạy kiểu kiếm chuyện thì thế nào
Thứ tư - bạn qua từ xa hay đợi gần mới qua
Thứ năm - Vận tốc tạm thời của bạn là bao nhiêu có đang quá tốc độ cho phép hay không
Thứ sáu - Khi bạn qua mặt thì vận tốc của bạn đạt được và thời gian là bao nhiêu
Cuối cùng, tình trạng thời tiết, địa hình, giao thông cho phép bạn qua mặt hay không ?

Nếu 7 tiêu chuẩn trên bạn trả lời là OK thì dù có MT hay AT cũng vượt được.

Hạng B1
11/6/16
70
33
18
43
Như xe mình 6AT - bán tự động , tầm 30-50km/h về số 2 , đạp 1/2 là nó dính ghế rồi . Còn khi lên 80-100km/h mà về số 3 mà kéo để vượt thì ko dính ghế nhưng cũng đủ lực để vượt . Dưới 10-25km/h thì về số 1 , giựt và dính ghế đã đời luôn . Nhưng nói chung nên về số để tăng tốc thì sẽ tốt hơn là nhồi ga , vì nhồi ga xe rất ì ạch ko có độ vọt dứt khoát .