Hạng F
10/3/07
5.056
8.578
113
Thủ Đức - TP.HCM
Chào các Bác,
Xe em sau khi đi tút ở garage về thì phát hiện cái màn hình DVD 2 din phía trước và 2 cái màn hình gối đầu phía sau bị dính keo bóng. Em đoán là lúc phủ keo bóng lên chỗ mới sơn lại thợ quên kéo kính lên. Bây giờ sờ tay lên 3 cái màn hình là thấy nhám sần, tức không chịu nổi.
Các Bác chỉ em cách khắc phục với. Dùng chất gì để chùi bay lớp keo này ạ?

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
Em ké tý: Bác nào giúp em luôn nhé..??

Màn hình cảm ứng OWEN..!em vô trong nhà 15' sau ra F1 ngồi trên xe bấm cái gì ko biết giờ mất cảm ứng

Lấy đĩa ra bỏ vô hát mà màn hình chạm vào ko ăn nhậu gì cả..??

Hạng B2
29/7/10
327
112
43
Em có tối kiến gửi 2 bác : ra An Dương Vương mua màn hình mới

Hạng B2
29/11/08
342
20
18
Tốt nhất đem lại gara bắt đền nó bác ơi, bọn nó có loại giấy nhám gì đó, cũng như xử lý kính lái, đánh nhẹ nhẹ là sạch à.

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
CERATOs nói:
Bác biết em ở đâu ko mà bác kiu za an giương giương..??:D:D:D
Em nà chùm đồ điểu điện tử nhật tảo lày

Hạng F
10/3/07
5.056
8.578
113
Thủ Đức - TP.HCM
Ái chà, màn hình cảm ứng mà dùng giấy nhám đánh thì không ổn rồi. Bắt đền garage thì các chú ấy cũng cười trừ thôi hà.

Bác chịu khó dùng cồn 90 đi, lau 1 chập là ra ngay thôi, vì cồn 90 ko ảnh hưởng gì tới màn hình cảm ứng cả. Nếu dùng các chất khác như xăng, aceton... là các chất gây ăn mòn, sẽ làm cảm ứng màn hình hư đấy, hồi giờ gặp mấy cái này em toàn dùng cồn 90. Tuy nhiên với bụi sơn PU thì Bác chịu khó lau kĩ kĩ, từ từ, vì so với bụi này thì cồn rất là nhẹ nên hơi khó ra, nếu chịu khó lau thì cũng ra hết thôi nhưng ko ảnh hưởng gì tới phần cảm ứng của màn hình cả.

17/2/12
873
7
0
40
ddtuyen nói:
Ái chà, màn hình cảm ứng mà dùng giấy nhám đánh thì không ổn rồi. Bắt đền garage thì các chú ấy cũng cười trừ thôi hà.
Cụ Tuyên lấy bình RP7 xịn vào miếng giẻ mềm (áo pull) lau nhẹ và từ từ là hết và không ảnh hưởng đến màn hình. Còn không khi nào rảnh cụ ghé mình cho cụ ít bát đánh xe của Đức loại bột mịn đánh cũng sẽ hết!

17/2/12
873
7
0
40
phibienhoa nói:
CERATOs nói:
Bác biết em ở đâu ko mà bác kiu za an giương giương..??:D:D:D
Em nà chùm đồ điểu điện tử nhật tảo lày
Tưởng trùm LX.com?